Dầu bôi trơn động cơ

ngochoang_sh
Bình luận: 8Lượt xem: 992

chuongvit

Tài xế O-H
Xe cũ nên xài nhớt đặc hơn 1 cấp do các chi tiết bị mài mòn khe hở lớn, ngoài ra xe cũ ko nên xài nhớt có tính năng tẩy rửa cao làm cho khe hở càng lớn hơn

tranhungkm

Tài xế O-H
Em nghĩ có điều kiện nên thay loại nhớt tốt nhất cho xế yêu . Mobill one có 2tr một can thôi. Và em nghĩ dầu tốt ko phân biệt xe cu mới chỉ một số dòng xe chỉ định dùng dầu nào dc ghi trên nắp dầu thì mình phải thay dầu đó thôi. Dầu phẩm cấp càng cao thì càng đắt 0w đắt hơn 10w vì phải thêm nhiều phụ gia hơn

ngochoang_sh

Tài xế O-H
Em nghĩ có điều kiện nên thay loại nhớt tốt nhất cho xế yêu . Mobill one có 2tr một can thôi. Và em nghĩ dầu tốt ko phân biệt xe cu mới chỉ một số dòng xe chỉ định dùng dầu nào dc ghi trên nắp dầu thì mình phải thay dầu đó thôi. Dầu phẩm cấp càng cao thì càng đắt 0w đắt hơn 10w vì phải thêm nhiều phụ gia hơn
vậy còn khe hở giữa các chi tiết thì sao a??
xe có khe hở lớn quá thì cũng dùng nhớt như xe có khe hở nhỏ hả??

ngochoang_sh

Tài xế O-H
Xe cũ nên xài nhớt đặc hơn 1 cấp do các chi tiết bị mài mòn khe hở lớn, ngoài ra xe cũ ko nên xài nhớt có tính năng tẩy rửa cao làm cho khe hở càng lớn hơn
bác nói em thấy có lý, cho e hỏi thêm câu nữa, vậy làm sao biết mấy xe cũ khe hở lớn ạ, và nó nếu dùng nhớt lõng cho xe cũ thì có biểu hiện gì ra bên ngoài không ạ??

tantienauto

Tài xế O-H
tốt nhất máy xăng bạn dùng 10w40 ,còn máy dầu dùng 20w 50 ,không nên phân biệt xe cũ mới :Vd: 10w là độ nhớt tối thiểu xe hoạt động ở 0 độ c ,còn 40 là 100 độ c

chuongvit

Tài xế O-H
bác nói em thấy có lý, cho e hỏi thêm câu nữa, vậy làm sao biết mấy xe cũ khe hở lớn ạ, và nó nếu dùng nhớt lõng cho xe cũ thì có biểu hiện gì ra bên ngoài không ạ??
biểu hiện máy sẽ kêu hơn do khe hở lớn các chi tiết va đập đặc biệt con đội, vì thế đối với xe thế hệ mới các chi tiết độ kín khít hơn nên dùng dầu loãng hơn. Cụ nhớ đổ xăng nhé

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em có thắc mắc là dầu động cơ 10W30 thường dùng cho những xe đời mới hiện nay, vậy có cùng được cho những xe cũ (8x-9X, hoặc cũ hơn) không ạ??và nếu dùng được có chạy tốt so với nhớt đặc hơn không??
Bác dùng thoải mái đi, tốt hơn ấy chứ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên