Xe SYM elegent

tantienauto
Bình luận: 5Lượt xem: 1,060

tantienauto

Tài xế O-H
Xe máy của em chạy khoảng 5 phút là nóng , thấy không ổn em mang ra tiệm thay nhớt , bác thợ vặn ốc xả nhớt mà nó không chạy ra, 1 thoáng hết hồn ,tưởng hết nhớt ,chắc lột rên rồi ,bác thợ loay hoay mở nắp châm nhớt rồi dùng khí nén thổi vào nhớt chảy ra nhưng yếu , bác thợ kêu em làm lại côn do côn mòn nên không kéo được bơm nhớt đi ,,, em thấy không logic lắm côn chỉ để ra vào số thôi mà .Mong các bác tư vấn giúp đỡ .

cuncontiti

Tài xế O-H
:) thành viên thì cũng có người nọ người kia chứ có phải ai cũng là thợ đâu ạ !
nhớt chảy ra yếu nhưng lượng nhớt bác xả ra có thiếu nhiều không ạ !có thể có vật gì đó trong xe bác làm tắc lỗ xả nhớt và bơm nhớt . Họ muốn bác làm lại côn để kiếm thêm ít mua bim bim cho cháu mà hehe !
bác đem ra tiệm bảo họ tháo bưởng côn ra kiểm tra tiện thể vệ sinh cái lọc dầu luân cho bơm nhớt được tốt !

tantienauto

Tài xế O-H
:) thành viên thì cũng có người nọ người kia chứ có phải ai cũng là thợ đâu ạ !
nhớt chảy ra yếu nhưng lượng nhớt bác xả ra có thiếu nhiều không ạ !có thể có vật gì đó trong xe bác làm tắc lỗ xả nhớt và bơm nhớt . Họ muốn bác làm lại côn để kiếm thêm ít mua bim bim cho cháu mà hehe !
bác đem ra tiệm bảo họ tháo bưởng côn ra kiểm tra tiện thể vệ sinh cái lọc dầu luân cho bơm nhớt được tốt !
em làm thợ ô tô ,ko chuyên xe máy ,nhưng ít ra cũng biết nguyên lý hoạt động của máy móc ,thấy bác thợ kêu thay côn là em nghi rùi,hết 400k nên em ko sửa,ông thợ dùng còi hơi xịt mãi nhớt mới ra ,xe của thằng em trai nó chạy cả năm mà ko thay nhớt ...cái gì không phải sở trường của mình thì hỏi hỏi cho chắc thôi .thank các bác tư vấn

Mr.Ngoc

Tài xế O-H
chạy cả năm k thay nhớt cũng là bình thường, do nhu cầu sử dụng. gặp người 1 năm chạy 2 vạn mà có người vài trăm km. tính sao theo thời gian? có ý thức bảo vệ xe + có khả năng nữa thì xe luôn được chăm sóc

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên