Corola J không nổ cần tư vấn

D
Bình luận: 40Lượt xem: 3,100

daigaicogisai

Tài xế O-H
vaansnay e có làm nhận làm con xe corola j 1.3, chủ xe bảo đang đi xong đạp phanh( quên ko về số) nên chết máy. chết xong đề lại ko nổ. e kiểm tra thì áp xăng vẫn gần 3kg( như vậy vẫn nổ dk). điện cao áp có ở đầu mô bin, tín hiệu kim phun kiểm tra bằng bóng led vẫn có. nhưng mà có 1 con mo bin bị thổi tung như hình, và e thấy khói ra ở đấy.... e kiểm tra cam ko nhảy, dây mát trên xe đã thử. giờ e chỉ nghi hộp. mong các cụ tư vấn. mà sao dây igf( báo tín hiệu đánh lửa về hộp) lúc nào cũng có điện áp 5v thường trực

hoai118819

Tài xế O-H
tháo ecu ra đi cụ ơi.xem ic trong đó có bị cháy không.hôm bủa em cung gặp một con laceti bị nổ bô bin vậy đó.không thì mượn hộp tes thử xem

tranhungkm

Tài xế O-H
đã xịt chế vào họng hút thử chưa. nếu có tiếng nổ với theo hoặc nổ to luôn thì cứ xăng mà đánh thôi.
nếu ko nổ thì xem lại cam cơ.
còn nữa bô bin bị nóng chảy thì chưa nghiên cứu được nguyên nhân sao. còn nữa bác đưa cả giàn phun ra ngoài xem phun ngon ko.

daigaicogisai

Tài xế O-H
đã xịt chế vào họng hút thử chưa. nếu có tiếng nổ với theo hoặc nổ to luôn thì cứ xăng mà đánh thôi.
nếu ko nổ thì xem lại cam cơ.
còn nữa bô bin bị nóng chảy thì chưa nghiên cứu được nguyên nhân sao. còn nữa bác đưa cả giàn phun ra ngoài xem phun ngon ko.
cai e khó hiểu nhất là sao mo bin nổ dk như vậy, không biết do mô bin hay do hộp, xịt nhưng vẫn chết cụ à

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên