Xe tải Huyndai HD270 bị hỏng phanh

phanhung2012
Bình luận: 18Lượt xem: 3,154

phanhung2012

Tài xế O-H
Chả là thế này các bác ạ : Em có con Huyndai HD270 có hiện tượng là em chỉnh phanh tất cả 6 bánh, lái xe đi được khoảng 3 ngày phanh lại không ăn, lại phải vào chỉnh lại. Em đã tháo cóc hãm ra kiểm tra không thấy hiện tượng mòn hay trượt gì cả. Mong các bác chỉ giúp.

khiennguyenbn

Tài xế O-H
E ko biết loại này có cơ cấu tự điều chỉnh khe hở má phanh không ạ! Nếu có e nghĩ nó bị kẹt hoặc lệch cần gạt với con cóc. Xe tải nặng phanh dồn mấy cái là hay bị lắm. E búa vậy không biết đúng không?

ga_auto37

Tài xế O-H
E ko biết loại này có cơ cấu tự điều chỉnh khe hở má phanh không ạ! Nếu có e nghĩ nó bị kẹt hoặc lệch cần gạt với con cóc. Xe tải nặng phanh dồn mấy cái là hay bị lắm. E búa vậy không biết đúng không?
Loại tự điều chỉnh má phanh nó hoạt động sao bác...bác giải thích cơ chế em cái ạ

Lenhattan.oto

Tài xế O-H
Cơ cấu tăng phanh tự động rất đơn giản. Chỉ cần bác hiểu cơ bản là má phanh mòn đến đâu thì thanh tăng tự động kéo má ra đến đó. Cơ cấu nó thì đơn giản nhưng phải chỉ tận nơi bác mới biết. Nói nó cũng khó.

ga_auto37

Tài xế O-H
Cơ cấu tăng phanh tự động rất đơn giản. Chỉ cần bác hiểu cơ bản là má phanh mòn đến đâu thì thanh tăng tự động kéo má ra đến đó. Cơ cấu nó thì đơn giản nhưng phải chỉ tận nơi bác mới biết. Nói nó cũng khó.
Cái gì nó tác động vào trục quả đào ma nó tự động duoc..bác hiểu thi giai thich.e k can nhìn tận nơi

khiennguyenbn

Tài xế O-H
Otofun News.jpg
Nó có dạng thế này ạ!

TIENDUNG17

Tài xế O-H
cái này thắng này mình phải chỉnh không phải tự động đâu bác à. cái tự động thì ăn liền với thắng sau luôn. cái thắng tăng tự động nó có cơ cấu đi chung khi bố thắng mòn thì khi bác đạp thắng thì nó tự động chỉnh vào để bố thắng đẩy ra.

TIENDUNG17

Tài xế O-H
bác kiểm tra lại hệ thống đường dẫn dầu thắng, kiểm tra heo cái và heo ở các bánh xem có bị hư cuppen ko bác nha. mong bác sớm tìm ra bệnh và khắc phục được. bác xử lý được mong bác chia sẽ lại cho anh em có thêm kinh nghiệm nha. chúc bác thành công.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên