Liberty đèn báo nhớt báo suốt dù mới thay nhớt (bình 1lit)

N
Bình luận: 34Lượt xem: 12,897

audi@@

Tài xế O-H
bác kt công tắc áp lực nhớt nhé, có thể bị lỏng giắc hoặc hư công tắc , ko có gì ghê ghớm cụ nhé

audi@@

Tài xế O-H
Mình kiểm tra nó hoạt động bình thường, mình sợ nó ko bơm nhớt hay sao ý. Mà nhớt lên lọc gió nhìu lắm.
xe mình nhớt cũng lên nhiều lắm, vô toàn nhớt trên lọc gió, có thể bị công tắc áp lực nhớt có đồng hồ gắn vô thử áp là biết bơm có bị hay ko thôi. khi nào e thử xe e rồi post lên cho a e xem

cuncontiti

Tài xế O-H
số 13 các bác ạ !

nghia_x

Tài xế O-H
Mình tìm ra đc lí do tại sao đèn đỏ báo suốt rồi. Ở dây điện áp lực bơm dầu bị tróc vỏ chạm vào mass nên đèn báo suốt.

nghia_x

Tài xế O-H
xe mình nhớt cũng lên nhiều lắm, vô toàn nhớt trên lọc gió, có thể bị công tắc áp lực nhớt có đồng hồ gắn vô thử áp là biết bơm có bị hay ko thôi. khi nào e thử xe e rồi post lên cho a e xem

Lấy dụng cụ đo thông mạch để đo. 1 đầu vào giắc công tắc áp lực bơm dầu, đầu còn lại vào phần gen áp lực bơm dầu sẽ thông mạch. Dùng súng xì hơi thổi vào lỗ công tắc bơm dầu sẽ ko thông mạch là còn tốt.

trexanh135

Tài xế O-H
Lấy dụng cụ đo thông mạch để đo. 1 đầu vào giắc công tắc áp lực bơm dầu, đầu còn lại vào phần gen áp lực bơm dầu sẽ thông mạch. Dùng súng xì hơi thổi vào lỗ công tắc bơm dầu sẽ ko thông mạch là còn tốt.
bác có hình ảnh thì tốt biết mấy nói thật là em ít gặp dòng piagio nên còn ngu lắm. phần gen công tắc là phần nào? nghe như nó là vật liệu phi kim loại nhỉ? và chỗ ct có cái lỗ ạ? cảm ơn bác nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên