Xe Ford Escape cần giúp đỡ ạ

thanhxoan1983
Bình luận: 29Lượt xem: 4,381

thanhxoan1983

Tài xế O-H
Em đang làm con escape bệnh tình của nó là chạy khoang 30 kmđộng cơ nóng lên khi dừng đỗ tắt máy là đề không nổ được. Cứ ngồi đợi khoảng 30 phút là đề lại nổ ngay ạ. E đã kiểm tra hệ thống điện thay hai lần bơm xăng nhưng vẫn không hết bệnh. Kiểm tra toàn bộ hệ thống điện vẫn ổn. Thay thế role bơm xăng vẫn không hết bệnh vì cứ nóng máy đề k nổ là mất điện cấp vào bơm xăng. Lúc đầu e nghi do bơm xăng nhưng thay vào k hết. Đã kiểm tra lúc chết máy thì không có lỗi gì. Bác nào gặp ca này chỉ bảo e với e đội ơn các cụ chứ giờ thấy nản quá vì k biết phải làm thế nào nữa ạh

hungem

Tài xế O-H
- Nếu xe không báo lỗi lúc động cơ chết máy,bạn gắn đồng hồ lên xe chay thử xem áp như thế nào,khi động cơ chết máy,áp xăng dòng này 4 kg trở lên nhé bạn kiểm tra mạch rờ le điều khiển bơm xăng xem như thế nào,rút rờ re nối tắc,chân nguồn đến bom xăng rồi chạy thử xem sao nhé

vanthu84

Tài xế O-H
Lúc chết máy bạn kt xem co điện cao áp k.mình nghĩ do cảm biến trục cơ hoặc hệ thống điện xuống bơm xăng có vấn đề

anhchanghocviec

Tài xế O-H
Em đang làm con escape bệnh tình của nó là chạy khoang 30 kmđộng cơ nóng lên khi dừng đỗ tắt máy là đề không nổ được. Cứ ngồi đợi khoảng 30 phút là đề lại nổ ngay ạ. E đã kiểm tra hệ thống điện thay hai lần bơm xăng nhưng vẫn không hết bệnh. Kiểm tra toàn bộ hệ thống điện vẫn ổn. Thay thế role bơm xăng vẫn không hết bệnh vì cứ nóng máy đề k nổ là mất điện cấp vào bơm xăng. Lúc đầu e nghi do bơm xăng nhưng thay vào k hết. Đã kiểm tra lúc chết máy thì không có lỗi gì. Bác nào gặp ca này chỉ bảo e với e đội ơn các cụ chứ giờ thấy nản quá vì k biết phải làm thế nào nữa ạh
bơm không chạy cụ đo điện áp các chân vào ra của rơ le bơm xem bị mất điện ở đâu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên