Đại tu động cơ cần các cụ giúp đỡ

N
Bình luận: 30Lượt xem: 3,225

votinh4869

Tài xế O-H
Theo em thì khi lên cos ( xoáy nòng ) phải không ạ? Thì ta cần phải lên trái tức piston còn dên với bạc biên + bạc trục cơ là không cần thiết. Bạc trục cơ chỉ lên khi ta thay tay dên lớn hơn, dài hơn người ta gọi là đôn dên ý.

Namnghean

Tài xế O-H
e gặp con parado thay pistton mới doa xi lanh ra.đk 9 tháng bị lọt hơi là do gì ạ.chủ e bảo do doa mất cái lớp mạ ngoài.e thấy vô lí

haidangdenso

Tài xế O-H
đại tu động cơ có rất nhiều bước . đầu tiên phải khảo sát sơ bộ gồm các bước sau ,- đánh giá sơ bộ về động cơ công suất, hơi thừa ,áp lực dầu động cơ ,nhiệt độ vv sau đó tiến hành tháo dỡ từng phần ,hoặc toàn phần tùy theo mức độ hỏng hóc do đánh giá khảo sát mà lên phương án sửa chữa hoặc thay thế . sau khi tháo rã tiến hành đo đạc so sánh mức độ để sửa chữ vv

thaicktn

Tài xế O-H
khi doa xi lanh lên code piston thi phai chap nhan khong đạt chất lượng như piston ban dau được, nhưng mới chín tháng thì mình nghỉ do doa xi lanh không đạt có khe hở lớn hơn mức yêu cầu hoặc thay bạc kém chất lượng, hoặc tháo lắp chưa đạt chuẩn, dầu bôi trơn kém chất lượng. còn lên code bạc chính và bạc biên thì có hư hỏng cần thiết mới lên. minh nghi vay.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
e gặp con parado thay pistton mới doa xi lanh ra.đk 9 tháng bị lọt hơi là do gì ạ.chủ e bảo do doa mất cái lớp mạ ngoài.e thấy vô lí
Đó thì nhiều nguyên nhân: chất lượng phụ tùng, chất lượng gia công, chất lượng lắp ráp. Còn xylanh không có lớp mạ nào cả

vothanhthien

Tài xế O-H
các cụ cho em hỏi: khi mình lên trái piston,tay dên cũ,lỗ ắc trái piston mới có lỗ ắc lớn hơn phải ko các cụ,mình phải đi doa luôn cái lỗ ắc tay dên cũ luôn đúng ko ạ,hay là tay dên cũ mình đem theo cho người ta tiện lỗ trái piston mới cho phù hơp đúng ko mấy bác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
các cụ cho em hỏi: khi mình lên trái piston,tay dên cũ,lỗ ắc trái piston mới có lỗ ắc lớn hơn phải ko các cụ,mình phải đi doa luôn cái lỗ ắc tay dên cũ luôn đúng ko ạ,hay là tay dên cũ mình đem theo cho người ta tiện lỗ trái piston mới cho phù hơp đúng ko mấy bác
Lỗ chốt pittong thường không đổi bác ạ

HunhducThao1134

Tài xế O-H
khi mình lên cos động cơ thì phải lên cos pistton.xi lanh,rồi bạc trục cơ và bạc tay biên hay chỉ cần xi lanh và piston vậy các bác.
Xem hết các bạc như thế nào .. ổn thì để lại. Còn piston với xi lanh thì phải lên và nhớ làm xúc bắp lại... nếu muốn xe mạnh hơn tí thì ngoáy lỗ xăng vô vào lỗ khói ra trên đầu nồng cho to ra tí là ok ..

dung969

Tài xế O-H
Lên cos có 2 loại:
- Lên cos trục cơ: Mài trục cơ, thay mới bạc biên, barie...
-Lên cos hoi: Doa xi lanh, thay mới piston, xéc măng...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên