Hỏi về cuộn từ của lóc 508

S
Bình luận: 8Lượt xem: 1,448

saubon

Tài xế O-H
các cụ cho trình bày. e bảo dưỡng xe chạy công trình . xe hỏng lóc . e thay lóc mới . e không đi mua ( có người chạy vật tư riêng ) xe 12v mà mua lóc 508 24v . e ở quê nên mỗi khi đi mua khó khăn . e tính mua một bộ chuyển 12v thành 24v để sử dụng cho cuộn từ của lóc 508 được ko các cụ .e mới vào nghề có gì các cụ chỉ giáo

moivaonghe123

Tài xế O-H
các cụ cho trình bày. e bảo dưỡng xe chạy công trình . xe hỏng lóc . e thay lóc mới . e không đi mua ( có người chạy vật tư riêng ) xe 12v mà mua lóc 508 24v . e ở quê nên mỗi khi đi mua khó khăn . e tính mua một bộ chuyển 12v thành 24v để sử dụng cho cuộn từ của lóc 508 được ko các cụ .e mới vào nghề có gì các cụ chỉ giáo
Có cả chuyển 12 thành 24 nữa à cụ e chưa nghe nói bao giờ e chỉ biết bộ đổi nguồn 24 thành 12 thôi

thaoden

Tài xế O-H
Hên xui bác nhé, vì bộ chuyển hình như chỉ dùng được 10A, còn cuộn từ không biết cường độ bao nhiêu. Mà chất lượng của bộ chuyển 12-24 toàn hàng TQ nên chất lượng phụ thuộc vào vận may.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Về nguyên tắc là được, bác ạ. Nhưng cái này không dễ lắm, nhất là ở chỗ của bác. Cái công ấy thì đi đổi lôc còn nhanh hơn

saubon

Tài xế O-H
xe chạy công trình . tháo lóc ra thì xe ko chạy được. chỗ em thì không có lóc loại curo chỉ. phải gừi vào sg nên tốn thời gian. e tính lấy một cuộn từ của lóc 508 12v dây curo bảng a bỏ vào cái lóc 24v . e chưa thay. có bác nào thay rồi chỉ cho e với

ACACAC

Tài xế O-H
xe chạy công trình . tháo lóc ra thì xe ko chạy được. chỗ em thì không có lóc loại curo chỉ. phải gừi vào sg nên tốn thời gian. e tính lấy một cuộn từ của lóc 508 12v dây curo bảng a bỏ vào cái lóc 24v . e chưa thay. có bác nào thay rồi chỉ cho e với[/QUOT Phải có cả hai cuộn từ 12 và 24 để so sánh thì chính xác hơn . Vì bơm 508 có nhiều loại vẫn khác nhau ,to nhỏ ,lớn bé nên không thể ước chừng . Vì 508 của xe tải 24 v có puly rãnh B cuộn từ rất to nên tốt nhất bác cứ cầm trên tay để so sánh -

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên