Pc 200-7 nóng nên bị lịm tải

zezo123
Bình luận: 14Lượt xem: 1,386

zezo123

Tài xế O-H
Chào các cụ trên diễn đàn, dạo này nhà cháu bận quá không chào hỏi các cụ được, hiện giờ nhà cháu đang gặp 1 vấn đề, mong các cụ nhiệt tình giúp đỡ cho nhà cháu ạ. Hiện giờ nhà cháu đang làm 1 em máy komat 200-7 bị hiện tượng cứ làm viêc tầm 1 giờ là bị lịm tải ạ. Lúc chưa lịm tải thì còn cắt xích được nhưng khi lịm tải thì không cắt được xich, ( tất cả các thao tác đều lịm , trừ di chuyển .)Hiện nhà cháu đã hạ áp xuất xuống 290 kg nhưng vẫn bị hiện tượng đó ạ. Về điện đóm thì nhà cháu đo được em van pc epc là 3 ,4 v nhưng bắt đầu thao tác thì về 0.75 v còn ls epc hiện đang bị báo lỗi e 222. Nhưng nhà cháu đo vẫn được 0,35 v ạ. Nhà cháu đăng chủ đề mong các cụ giúp nhà cháu với ạ, vì hiện giờ nhà cháu đang bí quá. Thợ hãng đến bảo mọi thứ bình thường nhưng động cơ hơi yếu, còn 2 đội khác nên thì 1 đội kêu bơm kém còn đội kia không rõ ạ.

zezo123

Tài xế O-H
sao bác không làm cho hết lỗi điện trước rồi tính
dạ thưa cụ nhà cháu đã đem hộp về kt rồi cụ ạ. đem cả bơm và bơm cao áp về rồi.
nhưng ngoài những cái trên ra còn những nguyên nhân nào khác dẫn đến việc nóng lên lịm tải nữa không cụ. mong các cụ chỉ giáo cho nhà cháu với ạ

haupro26021989

Tài xế O-H
E222 va E223 la loi LS EPC no ko lien quan gi den van de lim tai.bac thu rut giac dien con ls epc la biet ma.(E02).
cho e hoi them la trc khi bc nhan may thi co top tho nao da so soang mo mam e ay chua.
bom kim thi the nao ha bac da can lai chua.can bom kim roi tinh tiep bac ah.

Phanvanlong112

Tài xế O-H
E222 va E223 la loi LS EPC no ko lien quan gi den van de lim tai.bac thu rut giac dien con ls epc la biet ma.(E02).
cho e hoi them la trc khi bc nhan may thi co top tho nao da so soang mo mam e ay chua.
bom kim thi the nao ha bac da can lai chua.can bom kim roi tinh tiep bac ah.[/QUOTEC
bom kim thi the nao ha bac da can lai chua.can bom kim roi tinh tiep bac ah.
cAn tho Chinh bom tong that deu komatsu rat nhay cam

thaoha

Moderator
@ cao nhân Zero lại xuất hiện
-với 1 con PC200-7 rất nhiều chỗ để cắm đồng hồ a/s để đo nhưng cụ chỉ đo có mỗi áp chính
- và xin thưa với cụ khi lịm tải cụ có giảm A/S =200Kí lô nó vẫn lịn tải và chết máy như
thường.
- khi bị lịm tải cụ cắm cái đồng hồ đo a/s 100 kí lô, chỗ mũi tên tôi đánh dấu ở hình dưới xem thế nào??

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên