Hệ thống đánh lửa bằng ác quy

P
Bình luận: 27Lượt xem: 6,104

tuanskii

Tài xế O-H
Cụ muốn biết thì thử như sau? Đề máy nổ, rồi ngắt cưc+ ắc quy. Xe chết ngay lậ tức là đánh lửa bằng ắc quy.ngược lại thì ko phải? Có gì sai các cụ ném gạch vừa thôi nhé?

Huy92

Tài xế O-H
C
Cụ muốn biết thì thử như sau? Đề máy nổ, rồi ngắt cưc+ ắc quy. Xe chết ngay lậ tức là đánh lửa bằng ắc quy.ngược lại thì ko phải? Có gì sai các cụ ném gạch vừa thôi nhé?[/QUOT Cụ noi sai roi..rút cọc bình ra nhung còn điện sạc.nổ binh thường nhé

tuanthe_motor

Tài xế O-H
mới vào nghề thì từ từ theo thời gian học bác sẽ biết, kể hết số xe thì nhiều lắm, bác cứ thấy xe nào mà có nguồn + 12v sau ổ khóa nối vào IC thì xe đó đánh lửa DC bằng ác quy.

tuanthe_motor

Tài xế O-H
Cám ơn các cụ chỉ dạy nhu vậy là xe nào có một đường sạc là đánh lửa ác quy đúng không ạ
không hẳn như vậy đâu, nhiều xe xạc 3 pha có 3 đường xạc vẫn đánh lửa bằng ác quy, bác nên hiểu nguyên lý IC AC-CDI và DC-CDI thì tốt hơn là đi nhớ từng xe, và nhớ số dây như bác đang nhớ, bác tìm trên diễn đàn oto-hui hoặc trên google về 2 loại đánh lửa này rồi trong thời gian làm bác sẽ tự hiểu và nhớ.

cuncontiti

Tài xế O-H
tuanthe_motor nói:
mới vào nghề thì từ từ theo thời gian học bác sẽ biết, kể hết số xe thì nhiều lắm, bác cứ thấy xe nào mà có nguồn + 12v sau ổ khóa nối vào IC thì xe đó đánh lửa AC bằng ác quy.

Câu trả lời này là đúng nhất rồi

Đây là lần đầu tiên cháu thấy là
((xe đó đánh lửa AC bằng ắc quy))
Bác bánh xe đọc kỹ nhé ạ !

tuanskii

Tài xế O-H
tuanthe_motor nói:
mới vào nghề thì từ từ theo thời gian học bác sẽ biết, kể hết số xe thì nhiều lắm, bác cứ thấy xe nào mà có nguồn + 12v sau ổ khóa nối vào IC thì xe đó đánh lửa AC bằng ác quy.

Bác nói hay, e cũng lần đầu luôn?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
tuanthe_motor nói:
mới vào nghề thì từ từ theo thời gian học bác sẽ biết, kể hết sốVâng xe thì nhiều lắm, bác cứ thấy xe nào mà có nguồn + 12v sau ổ khóa nối vào IC thì xe đó đánh lửa AC bằng ác quy.

Vâng, mắt mờ chân chậm nhưng hơi đú thành ra hơi bị lú

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên