Spark 2012 lạnh chập chờn

NTCauto_thainguyen
Bình luận: 20Lượt xem: 2,954

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Kính các cụ ,tình hình là em đang dính 1 con Spark Van 2012.Xe trước đây đã từng bị xì ga ,vào chỗ em xử lý hiện đã đi được 1 năm nay chưa vấn đề gì.Hôm trước xe có hiện tượng bị đóng băng dàn.Đi khoảng hơn 1h là chỉ nghe tiếng quạt gió chứ không thấy gió.Kiểm tra sơ bộ em thấy cảm biến nhiệt lúc nào cũng đóng ,dù nhiệt độ cửa gió đo được đã về 1 độ.Vì không có cảm biến nhiệt theo xe (mà thay hơi mất thời gian) nên em chế con ngắt lạnh cơ vào.Thử khoảng 15p ,xe đạt 3.5 độ ngắt đóng OK ,yên tâm giao xe.Ngắt lạnh cơ em đã đấu nối tiếp với ngắt lạnh nguyên bản ,theo ý kiến của một cao thủ.
Sáng hôm sau chủ xe gọi điện lại ,bảo đi được nửa đường thì mất lạnh.Hôm nay xe đến kiểm tra ,em thấy hiện tượng xe đóng ngắt được vài lần là ngắt luôn.Kiểm tra thấy ngắt lạnh nguyên bản luôn mở.Em cắt luôn đấu trở vào.Hiện tại em đã thử cả trở 1.5k và trở 2.1k nhưng xe xuống tới 3.5 độ thì ngắt và không đóng lại nữa.Lúc đó có bật tắt AC lốc cũng không đóng lại mà phải tắt chìa khóa đi một lúc rồi đóng lại thì lốc mới đóng.
Em đang rất bối rối vì lỡ phán bệnh rồi.Các cụ cứu em với.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
em cũng làm một em y như cụ vậy khoảng 1 tuần rồi khi em nó không đóng lại .quạt gió két nước vẫn đóng ngắt khi bật ac bình thường
em kiểm tra thì không có tín hiệu dập mat từ hộp ecm điều khiển rơ le ac mặc dù loại trừ cb nhiệt độ dàn lạnh em cho con biến trở 2k vào xoay xuống 1.6k ok tín hiệu từ công tắc ac xuống hộp ecm ok
con này bị hỏng con trong hộp ecm chắc chắn
hộp con này 9 chai
em đã đấu mạch ngoài điều khiển ac

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
theo như cụ nói thì con cảm biết dàn lạnh của cụ là 2 đây,
thế lên cụ không thể lười đc
cụ mua 1 con cảm biết dàn lạnh khác cụ lắp vào cho e nó là ok thôi ạ
không phaỉ làm gì nữa đâu

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
em cũng làm một em y như cụ vậy khoảng 1 tuần rồi khi em nó không đóng lại .quạt gió két nước vẫn đóng ngắt khi bật ac bình thường
em kiểm tra thì không có tín hiệu dập mat từ hộp ecm điều khiển rơ le ac mặc dù loại trừ cb nhiệt độ dàn lạnh em cho con biến trở 2k vào xoay xuống 1.6k ok tín hiệu từ công tắc ac xuống hộp ecm ok
con này bị hỏng con trong hộp ecm chắc chắn
hộp con này 9 chai
em đã đấu mạch ngoài điều khiển ac
Em bực quá đấu lại nguyên bản ,chạy thử cả chiều hôm qua thì nó chạy ngon.Như ma làm vậy.Sáng nay em cho đấu con ngắt lạnh cơ vào sau công tắc AC ,xuống 3.2 độ lốc ngắt ,kiểm tra thì nó đang ngắt bằng lạnh nguyên bản.Em tạm thời cho xe chạy thử thời gian ,nếu còn phản hổi em sẽ đấu ngoài như cụ nói vậy.Cảm ơn các cụ nhều nhều.

haitam

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi chút.e cũng vừa gặp con spark van đời 2010 e nạp gas xong mát nhưng lốc cứ đóng được 30s lại ngắt.e xả gas đến khi lốc lâu ngắt hơn thì k mát nữa.các bác tư vấn cho e cái.mà nếu e muốn đấu rơle ngắt lạnh cơ thì đấu như nào

thitchuot

Tài xế O-H
Em bực quá đấu lại nguyên bản ,chạy thử cả chiều hôm qua thì nó chạy ngon.Như ma làm vậy.Sáng nay em cho đấu con ngắt lạnh cơ vào sau công tắc AC ,xuống 3.2 độ lốc ngắt ,kiểm tra thì nó đang ngắt bằng lạnh nguyên bản.Em tạm thời cho xe chạy thử thời gian ,nếu còn phản hổi em sẽ đấu ngoài như cụ nói vậy.Cảm ơn các cụ nhều nhều.
Làm như vậy là ok luôn cụ àh.

haitam

Tài xế O-H
Các bác có thể hướng dẫn cho e cách đấu rơle cơ ngắt lạnh đc k.và với con spark này điện trở là bao nhiêu và đấu vào dây nào.cảm ơn các bác

thitchuot

Tài xế O-H
Các bác có thể hướng dẫn cho e cách đấu rơle cơ ngắt lạnh đc k.và với con spark này điện trở là bao nhiêu và đấu vào dây nào.cảm ơn các bác
Cụ cứ để nguyên rowle ngắt lạnh vậy. Chỉ cần đấu thêm cái rơ le ngắt lạnh cơ sau công tắc ac là được. Nhớ là dây màu xanh sọc trắng sao đó.

quannhung1207

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi chút.e cũng vừa gặp con spark van đời 2010 e nạp gas xong mát nhưng lốc cứ đóng được 30s lại ngắt.e xả gas đến khi lốc lâu ngắt hơn thì k mát nữa.các bác tư vấn cho e cái.mà nếu e muốn đấu rơle ngắt lạnh cơ thì đấu như nào
Khi lốc bạn đóng ngắt liên tục là do thừa ga.nhưng khi bạn xả ga đi liệu ban có xả quá nhiều không lên lai thành bị thiếu ga

quannhung1207

Tài xế O-H
Đấu vào sau công tắc AC có cần qua điện trở không bác.đấu vào dây xanh sọc trắng hả bác
Chuẩn luân.ctắc a/c khiển dương.bác ktra xem trở khiển gì.nếu khiểm âm thì lấy cho nó cái điện chân khiển chờ.tại lâu rùi mình không làm lên không nhớ.trước minh cũng găp con spak y như thế này.và cũng đấu ngoài.chạy suất 2năm rồi

haitam

Tài xế O-H
E thấy bác nói có trở bác nói trở thật e chẳng hiểu nữa.thê đấu sau công tắc AC đầu râu của rơ lê có cần cho vào dàn lạnh k bác.

haitam

Tài xế O-H
E cảm ơn các bác.để e thử đấu xem thế nào.túm lại là đấu thêm rơle ngắt cơ vào sau công tắc AC đấu vào dây lửa k cần qua trở và vẫn để rơle cũ lại cắm đầu râu rơle cơ vào dàn lạnh thế có đúng không các bác

NguyenBaoVL

Tài xế O-H
E cảm ơn các bác.để e thử đấu xem thế nào.túm lại là đấu thêm rơle ngắt cơ vào sau công tắc AC đấu vào dây lửa k cần qua trở và vẫn để rơle cũ lại cắm đầu râu rơle cơ vào dàn lạnh thế có đúng không các bác
đối với một vài xe dòng Daewoo nếu bị đóng băng dàn lạnh (ko phải chưa lạnh đã ngắt cụ nhé) cụ làm theo e được 100%. ngắt đôi dây + ở lốc kéo vào dàn lạnh lắp em ngắt lạnh cơ vào là ngon. làm vậy ko ảnh hưởng gì tới hệ thống nguyên bản của xe

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên