Quạt động cơ xe Mooling 2009

khacbo
Bình luận: 17Lượt xem: 1,312

chatproxx

Tài xế O-H
The cụ nổ máy lên kim nhiệt độ len có cao k cụ.có khi nào thay vào con cảm biền đểu hoặc sai đời k?bây giờ là như thế này nhá.cụ nổ cho máy nóng lên.cắm máy xem nhiệt độ cảm biến báo về.dùng nhiệt kế đo nhiệt độ nươc làm mat so sanh kết quả.chứ van hằng nhiệt mở ko có nghia la quat phải quay.quan trọng là máy k bị nóng

Ferrari599

Tài xế O-H
E nó ko đóng quạt khi mở van hằng nhiệt. Nhung khi e rút giác cảm biến thì lại dóng. Các bác nào biết giải thích hộ e với. Cảm biến e đã thay mới.
nếu rút giắc cảm biết quạt chạy thì dây dẩn rowle và quạt oke.bác kiểm tra lại khi bật điều hòa quạt chạy không.e nhớ không rỏ là đời nào nhưng có đời morning nhiệt độ 103 quạt nó mới chạy bác ah

Ducbgautohientu

Tài xế O-H
The cụ nổ máy lên kim nhiệt độ len có cao k cụ.có khi nào thay vào con cảm biền đểu hoặc sai đời k?bây giờ là như thế này nhá.cụ nổ cho máy nóng lên.cắm máy xem nhiệt độ cảm biến báo về.dùng nhiệt kế đo nhiệt độ nươc làm mat so sanh kết quả.chứ van hằng nhiệt mở ko có nghia la quat phải quay.quan trọng là máy k bị nóng
morning không có kim báo nhiệt cụ ạ

khacbo

Tài xế O-H
nếu rút giắc cảm biết quạt chạy thì dây dẩn rowle và quạt oke.bác kiểm tra lại khi bật điều hòa quạt chạy không.e nhớ không rỏ là đời nào nhưng có đời morning nhiệt độ 103 quạt nó mới chạy Vâng e đã để cho nó sôi nc mà vẫn ko chạy. Thay cảm biến vẫn ko đc. Bác có cao kế gì ko!?

khacbo

Tài xế O-H
Thế này bác àh e ko có máy teet. Nên hơi khó. Nc sôi và máy rất nóng bác àh.

tantienauto

Tài xế O-H
chức năng cảm biến nhiệt độ nước làm mát là lấy tín hiệu nhiệt độ cao báo về ecu ecu điều khiển quạt quạy ,còn nhiệt độ thấp thì ngược lại ,nôm na là thế .Trường hợp 1 van hằng nhiệt mở quạt vẫn quay là bình thường vì nhiệt độ ko giảm ngay lập tức dc ,TH2...rút giắc cảm biến ra rồi quạt quay ,vì ecu dc lập trình sẵn nếu ko có tín hiệu nhiệt độ thì quạt sẽ quay. còn theo mình xe bạn bị hư khớp dầu silicon

MATIZ1

Tài xế O-H
chức năng cảm biến nhiệt độ nước làm mát là lấy tín hiệu nhiệt độ cao báo về ecu ecu điều khiển quạt quạy ,còn nhiệt độ thấp thì ngược lại ,nôm na là thế .Trường hợp 1 van hằng nhiệt mở quạt vẫn quay là bình thường vì nhiệt độ ko giảm ngay lập tức dc ,TH2...rút giắc cảm biến ra rồi quạt quay ,vì ecu dc lập trình sẵn nếu ko có tín hiệu nhiệt độ thì quạt sẽ quay. còn theo mình xe bạn bị hư khớp dầu silicon
bác cho hỏi là e chưa rỏ khớp dầu silicon là nằm trên bộ phận gì ở đâu và có chức năng như thế nào

chatproxx

Tài xế O-H
Thế này bác àh e ko có máy teet. Nên hơi khó. Nc sôi và máy rất nóng bác àh.
Thế này nhá.cụ tháo con van hằng nhiệt ra thả vào nồi nước đun.khi nao van nó mở ra thì cụlấy nhiệt kế đo xem bnhiu độ.bọn này khoảng 95 độ là mở van.nếu ok thì e nghĩ là con cảm biến.chứ bật điều hòa quạt quay rút cbiến quat quay là hệ thống bt. Chỉ còn mỗi cảm biến và van hằng nhiệt.e sợ van bị kênh hoặc hỏng.không thì tín hiệu cb có vấn đề.cụ đánh xe sang xuỏng khác cắm nhờ xem cái nhiệt độ thế nào.chứ k có máy làm bí lắm .cụ kiêm tra chưa không kheo tháo ra lại không thấy van hằng nhiệt đâu ấy chứ

khacbo

Tài xế O-H
E nghĩ là ko phải hỏng cảm biên. E đo trở mới và cũ ko khác nhau. Van hằng nhiệt cũng ko phải. Nếu nhiệt độ hơn 100c thì nc sôi hả cụ!?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên