Động cơ 4JB1 cần các cụ giúp đỡ

oto_lc
Bình luận: 13Lượt xem: 1,605

oto_lc

Tài xế O-H
Chuyện là thế này các cụ ạ. máy nhà cháu cẩu máy về đại tu. Lắp song xuôi cho nổ dưới đất chừng được 5p nghe cạch cái máy chết, tháo ra bị gãy 2 con đội xả máy 1 và 2. Nhà cháu thay 2 con đội vào và cho nổ tiếp, nhưng phát này ăn đậm hơn gãy cả trục cam, thủng lốc, đũa với cò không việc gì cả. Cụ nào gặp trường hợp này chỉ cháu cách với ạ. Giờ cháu đang đợi trục cam, với con đội. Nhưng vẫn lo.

oto_lc

Tài xế O-H
V
Chắc chắn 100% là Cụ đã lắp nhầm dấu cam, cơ rồi. Cụ nên trình bày lại cách Cụ đã đặt dấu như thế nào đã nhé!
Bẩm cụ nhà cháu đặt đúng dấu ạ. Dấu trên bánh răng đó cụ. Quay trơn cụ ạ. Nhưng nhà cháu đang thác mác là cái bơm cao áp sao không dùng tay quay bình thường được ạ

văn chiến_bc06

bơi ngược dòng
Chuyện là thế này các cụ ạ. máy nhà cháu cẩu máy về đại tu. Lắp song xuôi cho nổ dưới đất chừng được 5p nghe cạch cái máy chết, tháo ra bị gãy 2 con đội xả máy 1 và 2. Nhà cháu thay 2 con đội vào và cho nổ tiếp, nhưng phát này ăn đậm hơn gãy cả trục cam, thủng lốc, đũa với cò không việc gì cả. Cụ nào gặp trường hợp này chỉ cháu cách với ạ. Giờ cháu đang đợi trục cam, với con đội. Nhưng vẫn lo.
lỗ dẫn hướng cho con đội trục cam ,có trơn chu lắp vào nhẹ nhàng ko cụ,hay là phải lấy cái gì đó đóng vào,cái khớp lai bơm nhớt có ngon ko,trục cam bị gãy gần chỗ lai bơm nhớt hả cụ

khacbo

Tài xế O-H
Nổ đc là ko sai cam. Trong 5p đó máy nổ thế nào bác. Khi lắp bác có bơm dầu vào đỉnh pittong ko!? Nhiều khi các cụ bơm nhiều quá là dính ngay. Con đội và cò có chuẩn ko!? Cụ nghiên cứu kỹ rùi ráp nhá.

oto_lc

Tài xế O-H
Ra bệnh rồi các cụ ạ. Nhà cháu mấy bữa trước không rảnh nên không trả lời các cụ được. Nhà cháu cảm ơn các cụ đã quan tâm. Nói ra nó dài dòng lắm, chung quy ra là tại thằng cu nhà cháu làm việc không để ý nên dẫn đến sự việc này.

ga_auto37

Tài xế O-H
Ra bệnh rồi các cụ ạ. Nhà cháu mấy bữa trước không rảnh nên không trả lời các cụ được. Nhà cháu cảm ơn các cụ đã quan tâm. Nói ra nó dài dòng lắm, chung quy ra là tại thằng cu nhà cháu làm việc không để ý nên dẫn đến sự việc này.
Không để ý chỗ nao?? Noi anh em biết được k cụ

Letam.audi

Tài xế O-H
Cụ nói rõ cho em xin ít kinh nghiệm dk không. Em củng đang gặp con này nó dật em mấy hôm rôi

khanh2008

Tài xế O-H
Ra bệnh rồi các cụ ạ. Nhà cháu mấy bữa trước không rảnh nên không trả lời các cụ được. Nhà cháu cảm ơn các cụ đã quan tâm. Nói ra nó dài dòng lắm, chung quy ra là tại thằng cu nhà cháu làm việc không để ý nên dẫn đến sự việc này.[/QUCho xin số điện thoại của thằng cu nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên