Lên sạc ati cho Future neo fi

kut3prao1194
Bình luận: 9Lượt xem: 2,664

kut3prao1194

Tài xế O-H
mò mãi mà ko đc nên lên nhờ các bác hỗ trợ giúp ạ, tình hình là e lên sạc ati cho con future neo fi mà ko biết tách mass, biết là tách dây xanh lá ra khỏi mass sườn nhưng sao dây trắng e đo thử thấy nó cũng ăn mass sườn luôn các bác ạ, có bác nào đã từng làm mâm lửa xe này chưa chỉ e cụ thể đc ko các bác, nếu đc các bác chụp hình từng bước luôn thì trên cả tuyệt vời rồi ạ, các bác vào chém nhiệt tình giúp e lẹ lẹ với nhé, tks các bác nhiều :D

ThanhvinhhondaR

Tài xế O-H
Chuyển cho futut thi chua, ab,mio, sirius, nuvo thi làm rồi .Theo minh thì bác đo 2 đầu dây trắng, vàng xem điện AC =<12v Ko. Nếu đủ thì bác đấu vào xạc lun.còn ko bác tách mass từ dứoi mâm lửa mới được

ThanhvinhhondaR

Tài xế O-H
Bác thông cảm ! Em lam nhiu rồi , nhưg ko có chụp hay qyay video lại. Mình nói cách làm nha! Trên mâm lửa có 1 điểm dây đồng nối mass bác tách dây đồng từ đó và cho lên thẳng trên sạc ,(dây hồng )còn dây vàng thì đấu vào vàng của sạc. 3 dây còn lại đấu thêo màu .Dream, wave mâm lửa 2 cục vẩn đấu đc sạc Ati lun nha bác

kut3prao1194

Tài xế O-H
Bác thông cảm ! Em lam nhiu rồi , nhưg ko có chụp hay qyay video lại. Mình nói cách làm nha! Trên mâm lửa có 1 điểm dây đồng nối mass bác tách dây đồng từ đó và cho lên thẳng trên sạc ,(dây hồng )còn dây vàng thì đấu vào vàng của sạc. 3 dây còn lại đấu thêo màu .Dream, wave mâm lửa 2 cục vẩn đấu đc sạc Ati lun nha bác
mam lua future neo fi nay la lam nha bac, mam lua ra 2 day no deu noi vao mass suon het

camthang

Tài xế O-H
bác ktra kĩ chưa 2 dây nối vào mass sườn thì điện ra kiểu gi đc nếu xe khác thì có 1 dây đồng đc hàn vào mass sườn bác tim dây ấy nhả mối hàn và câu một dây khác vào đấy rôi cho lên xạc ati, e cung chưa làm xe này đang hóng

duchoa098

Tài xế O-H
mò mãi mà ko đc nên lên nhờ các bác hỗ trợ giúp ạ, tình hình là e lên sạc ati cho con future neo fi mà ko biết tách mass, biết là tách dây xanh lá ra khỏi mass sườn nhưng sao dây trắng e đo thử thấy nó cũng ăn mass sườn luôn các bác ạ, có bác nào đã từng làm mâm lửa xe này chưa chỉ e cụ thể đc ko các bác, nếu đc các bác chụp hình từng bước luôn thì trên cả tuyệt vời rồi ạ, các bác vào chém nhiệt tình giúp e lẹ lẹ với nhé, tks các bác nhiều :D
FT neo đèn sáng tuyệt vời rồi, nếu muốn thì tách mass đưa vào dây vàng hoặc hồng của sạc Ati

duonganh11101

Tài xế O-H
mam lua future neo fi nay la lam nha bac, mam lua ra 2 day no deu noi vao mass suon het
Cụ có thể tả cho anh em sem có bao nhiêu dây đi lên từ mâm lửa và có màu gì không.Loại này sử dụng sạc một pha nhưng không phải loại sạc một pha như của dream hoặc wave.Nó na ná sạc vision đó cụ.Máy phát chỉ có một dây màu trắng đi lên thôi.Khi vào sạc nguồn này sẽ chuyển hóa thành hai thành phần : thành phần chỉ cần tiết chế tức là điều tiết điện áp sẽ nuôi đèn.Thành phần tiết chế và chỉnh lưu sẽ đi ra sạc acquy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên