Mua Exciter cũ nhờ các bác tư vấn cái

phutungcogioi
Bình luận: 11Lượt xem: 1,610

theanh_79

Tài xế O-H
EX đời 2010 côn tay 4 số,hiện nay giá dao động trong khoảng 2X tr.Do đời cũ nên kiếm được xe đẹp máy hoàn hảo phụ thuộc vào vận may.Nếu kiếm được xe chính chủ thì tuyệt đối,dòng xe này hình thức thua 5 số nhưng độ bền cùng hiệu năng động cơ thì vượt trội đàn em 5số.Vận tốc của 5 số zin chỉ có thể đạt 110~115km/h nhưng 4 số dễ dàng chạm mốc 12~130km/h.
Chịu khó tìm trên các web về Exciter khi xem xe chú ý hơi đã làm chưa,phần côn chắc phải thay thế rồi.Qua trọng kiểm tra khung sườn chảng ba gắp còn tốt ko.tránh xe tải nạn ép nắn khung càng.Tìm người quen hoặc thuê thợ sửa xe đi xem xe là tốt rồi.chúc bạn sớm tìm được xe ưng ý

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
EX đời 2010 côn tay 4 số,hiện nay giá dao động trong khoảng 2X tr.Do đời cũ nên kiếm được xe đẹp máy hoàn hảo phụ thuộc vào vận may.Nếu kiếm được xe chính chủ thì tuyệt đối,dòng xe này hình thức thua 5 số nhưng độ bền cùng hiệu năng động cơ thì vượt trội đàn em 5số.Vận tốc của 5 số zin chỉ có thể đạt 110~115km/h nhưng 4 số dễ dàng chạm mốc 12~130km/h.
Chịu khó tìm trên các web về Exciter khi xem xe chú ý hơi đã làm chưa,phần côn chắc phải thay thế rồi.Qua trọng kiểm tra khung sườn chảng ba gắp còn tốt ko.tránh xe tải nạn ép nắn khung càng.Tìm người quen hoặc thuê thợ sửa xe đi xem xe là tốt rồi.chúc bạn sớm tìm được xe ưng ý
Bác cho hỏi, cái đời sau, nó cải lùi cái gì mà lại kém hơn vậy?

theanh_79

Tài xế O-H
Bác cho hỏi, cái đời sau, nó cải lùi cái gì mà lại kém hơn vậy?
về chất lượng phụ kiện như phuộc trước sau gắp chảng ba chén cổ của 5số kém hơn đời trước nhiều.Bệnh cụp cụp đầu xe khi vào sóc là bệnh kinh niên.Gắp yếu nên sàng khi tốc độ cao,cải thiện bằng cách thay gắp độ hoặc hàn thêm cùm.Động cơ nhanh xuống cấp so với dòng 4 số dung tích tương đương
,với cùng thời gian hoạt động thì máy 4 số khỏe ,đạt maxspeed cao hơn.
. 5 số chỉ hơn duy nhất kiểu dáng.Chính điều này đã làm nên thương hiệu cho Ya.Đạt doanh số SX lớn nhất ở ĐNÁ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
về chất lượng phụ kiện như phuộc trước sau gắp chảng ba chén cổ của 5số kém hơn đời trước nhiều.Bệnh cụp cụp đầu xe khi vào sóc là bệnh kinh niên.Gắp yếu nên sàng khi tốc độ cao,cải thiện bằng cách thay gắp độ hoặc hàn thêm cùm.Động cơ nhanh xuống cấp so với dòng 4 số dung tích tương đương
. 5 số chỉ hơn duy nhất kiểu dáng.Chính điều này đã làm nên thương hiệu cho Ya.Đạt doanh số SX lớn nhất ở ĐNÁ
Chắc là các phụ tùng của động cơ bị giảm chất lượng, bác nhỉ

camthang

Tài xế O-H
bác chỉ giáo cho e bênh cụp cụp chữa tnao vs ạ e đang chạy 5 số đúng là cụp cụp mà chưa biết nên xử lý thế nào cả

theanh_79

Tài xế O-H
bác chỉ giáo cho e bênh cụp cụp chữa tnao vs ạ e đang chạy 5 số đúng là cụp cụp mà chưa biết nên xử lý thế nào cả
.Bệnh vào sóc tốc độ 35~40km/h có tiếng kêu cụp cụp ở đầu xe.đây là bệnh của Ex 135 5số lẫn 150 cũng ko tránh khỏi.Đã nhiều công nghệ được áp dụng như thay bi đũa cho chén cổ,chêm lại loxo phuộc trước cho cứng hơn.Nhược điểm là kinh phí hơi cao,vậy nên chỉ cần thay chén cổ khác đồng thời tăng cường độ cứng của phuộc trước bằng loxo dài hơn châm thêm nhớt .mục đích giảm hành trình của phuệc.Thường xuyên kiểm tra ốc hãm chén cổ xiết thường xuyên tránh lỏng lẻo

otoBMV

Tài xế O-H
Em cũng giống chủ thớt đây. Ít nữa cũng muốn mua 1 con xe.
Trong tay lúc đó em sẽ có 40tr. Em tính mua ex135 . Hoặc jupito fi gp 2016.
Các bác khuyên em trong tay lúc đó có 40tr nên mua xe gì ạ
Tiêu chí của em : đẹp bền. Tiếp kiệm xăng.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên