Côn xe cần các bác giúp

N
Bình luận: 38Lượt xem: 2,594

Sangkynpi

Tài xế O-H
ma đâu ra.. tự cụ nát cụ. lá côn mới căn đia chuẩn không
thay lá côn bàn ép bánh đà bác có láng chuẩn không
bàn ép của bác còn ép được không( bàn ép bị quá nhiệt gây biến chất ...)

Namnghean

Tài xế O-H
dạ,xe ni hấn mua lại chạy đk 2 tháng giờ bị thế này.vào số ko cần đạp côn.xe vào số ko chạy khi có tải.lên cầu là chạy liền ạ.vì đồ hiếm e định láng lại bánh đà.bàn ép,và lá côn còn dày mà gần như mới.các cụ có hieeuu nguyên nhân ko ạ.chỉ bảo e với

anhchanghocviec

Tài xế O-H
hiện tượng trượt côn do
mòn đĩa
mòn bàn ép
bi tỳ hỏng
càng phân ly hay lò xo lá mòn
lọt khí vô đường thủy lực.
có thể kiểm tra bằng cách tháo ra đo kiểm

ga_auto37

Tài xế O-H
dạ,xe ni hấn mua lại chạy đk 2 tháng giờ bị thế này.vào số ko cần đạp côn.xe vào số ko chạy khi có tải.lên cầu là chạy liền ạ.vì đồ hiếm e định láng lại bánh đà.bàn ép,và lá côn còn dày mà gần như mới.các cụ có hieeuu nguyên nhân ko ạ.chỉ bảo e với
Nếu lá côn dày thì bâc chỉ cần láng bánh đà rồi mâm ép.thay cả lò xo ép luôn.

ga_auto37

Tài xế O-H
xe ở trên cầu thì chạy,hạ cầu có tải ko chẠY.lá côn dày mới thấy chưa .tự mhieen xe bị rứa mong các cụ giúp.xé nát price
Bác ở mô nghệ an..e kug nghệ an nì..xe bác thế này nha.bác xem bánh đà rồi mâm ép có bị rạn.mòn.vênh k.neu có láng lái..
Khi đã phẳng cả rồi.và bác bảo con dày ok.bác gá lắp thử vào..khi lắp chuẩn bị gá bu lông vô mà thấy nó cao gồ lên so với mặt bánh đà là ok.nếu chưa gá bu lông mà bằng mặt thì chỉ có cách tán lá côn dày.thay lò xo ép..

votinh4869

Tài xế O-H
Tình hình là xe bác bị trượt côn ( li hợp ), lá côn ( đĩa ma sát ) không được mâm ép ép chặt vào bánh đà do lò xo yếu, mòn, cong vênh... dẫn đến việc bác không cần đạp côn cũng sang được số. Và khi có tải nặng lá côn bị trượt nên bác vào số đạp ga xe cứ đứng yên. Tóm cái váy lại là bác thay cái mâm ép đi. Không được nữa thì thay luôn lá côn vì có khả năng lá côn còn dày nhưng bị chai.

ga_auto37

Tài xế O-H
Tình hình là xe bác bị trượt côn ( li hợp ), lá côn ( đĩa ma sát ) không được mâm ép ép chặt vào bánh đà do lò xo yếu, mòn, cong vênh... dẫn đến việc bác không cần đạp côn cũng sang được số. Và khi có tải nặng lá côn bị trượt nên bác vào số đạp ga xe cứ đứng yên. Tóm cái váy lại là bác thay cái mâm ép đi. Không được nữa thì thay luôn lá côn vì có khả năng lá côn còn dày nhưng bị chai.
Lá côn dày mà chai k cần tán lại ..chỉ cần lấy giấy nhám đánh lại là hết chai

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên