Santafe 2008

Trainhangeo
Bình luận: 14Lượt xem: 2,732

Trainhangeo

Tài xế O-H
Caccs cụ chỉ giáo giúp em xem 2 lỗi này là lỗi gì và xử lý nó làm sao akak

nguyen nghi

Tài xế O-H
Xe bác số tự động hay số sàn, nếu là tự động thì vệ sinh lại hai giắc tổng vào hộp điều khiển động cơ dòng này em hay gặp nó mất tín hiệu của pcảm biến đưa về hộp nên ecm và tcm nó bị lệch sóng nhau :) (hai cái chung một hộp ở khoang động cơ) xuất lra lỗi do chương trình điều khiển. Còn tự nhiên bị lỗi phần mềm cũng có nhé không nên lloại trừ.

Trainhangeo

Tài xế O-H
Xe bác số tự động hay số sàn, nếu là tự động thì vệ sinh lại hai giắc tổng vào hộp điều khiển động cơ dòng này em hay gặp nó mất tín hiệu của pcảm biến đưa về hộp nên ecm và tcm nó bị lệch sóng nhau :) (hai cái chung một hộp ở khoang động cơ) xuất lra lỗi do chương trình điều khiển. Còn tự nhiên bị lỗi phần mềm cũng có nhé không nên lloại trừ.
Xe em số sàn.vệ sinh giắc rồi mà nó vẫn bị

cauutlaem

Tài xế O-H
lỗi này bị lỗi dữ liệu chương trình chạy của hộp. hộp của bạn đây sửa hay thay đều ok hết nhé. nếu ở hà nội bạn cầm hộp của bạn qua chỗ mình mình cho bạn mượn hộp để thử. Nếu cần b alo 0988801691

ga_auto37

Tài xế O-H
Vâng lỗi p0602 của cụ là lỗi hỏng hóc ecu
Lỗi p0820 cảm biến cài số
Xử lý này nhé.bạn cắm máy xem xóa lỗi nó mất k??
Nếu k mất thì cái lỗi p0820 bạn vệ sinh cảm biến vị trí cài số rồi xem dây rợ đứt gì k..xem cảm biến tèo k..k biết đời này mấy dây???
Còn lỗi p0602 cụ xóa lỗi mà vẫn còn thì cụ xem dương và mát cấp cho hộp ổn định k hay là chập chờn.ròi cầu chì.role cấp nguồn hộp?? Nếu k dk nua có nước mổ thịt hộp

Trainhangeo

Tài xế O-H
D
Vâng lỗi p0602 của cụ là lỗi hỏng hóc ecu
Lỗi p0820 cảm biến cài số
Xử lý này nhé.bạn cắm máy xem xóa lỗi nó mất k??
Nếu k mất thì cái lỗi p0820 bạn vệ sinh cảm biến vị trí cài số rồi xem dây rợ đứt gì k..xem cảm biến tèo k..k biết đời này mấy dây???
Còn lỗi p0602 cụ xóa lỗi mà vẫn còn thì cụ xem dương và mát cấp cho hộp ổn định k hay là chập chờn.ròi cầu chì.role cấp nguồn hộp?? Nếu k dk nua có nước mổ thịt hộp
Đã kiểm tra nguồn rội cụ ak

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên