Q5 2016 cần giúp lỗi điều hòa

hanhthuy1990
Bình luận: 19Lượt xem: 1,459

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Hôm này em làm một xe Q5 2016 động cơ CNCE ,xe còn mới chỉ PDI xe thôi nhưng nó bị báo lỗi "cảm biến nhiệt độ quạt gió" điều hòa vẫn làm việc bình thường không có vấn đề gì. nhưng cắm máy cứ báo lỗi mà xóa đi thì hết. rồi nổ máy lại báo. Các bác cho em hỏi cảm biến này nó làm nhiệm vụ gì và nằm ở chổ nào vậy?

ThanhMCN

Tài xế O-H
CON NÀY NẰM TRÊN KHUNG LỒNG QUẠT...LÀM BẰNG SỨ...ĐO NHIỆT ĐỘ GIÓ ĐỂ TĂNG GIẢM TỐC ĐỘ QUẠT ĐẤY...BÁC XEM NÓ CÓ BỊ NỨT HAY CHẠM Ở ĐÂU R ĐẤY

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hôm này em làm một xe Q5 2016 động cơ CNCE ,xe còn mới chỉ PDI xe thôi nhưng nó bị báo lỗi "cảm biến nhiệt độ quạt gió" điều hòa vẫn làm việc bình thường không có vấn đề gì. nhưng cắm máy cứ báo lỗi mà xóa đi thì hết. rồi nổ máy lại báo. Các bác cho em hỏi cảm biến này nó làm nhiệm vụ gì và nằm ở chổ nào vậy?

Nó nằm ở cảm biến nhiệt độ khoang hành khách, ngay bảng điều khiển

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Nó nằm ở cảm biến nhiệt độ khoang hành khách, ngay bảng điều khiển
dạ đúng là nó tích hợp trong bảng điều khiển điều hòa trung tâm ạ. sáng nay em tìm ra nó rồi nhưng chưa hiểu nguyên lý hoạt động và nhiệm vụ của con này. em cứ nghĩ cảm biến nhiệt độ thì nó là nhiệt điện trở âm hoặc dương có 2 dây chứ con này lại có 4 dây. còn có cái cánh quạt ở cuối cảm biến. xem data list thì báo vòng tua 2700v/p

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
dạ đúng là nó tích hợp trong bảng điều khiển điều hòa trung tâm ạ. sáng nay em tìm ra nó rồi nhưng chưa hiểu nguyên lý hoạt động và nhiệm vụ của con này. em cứ nghĩ cảm biến nhiệt độ thì nó là nhiệt điện trở âm hoặc dương có 2 dây chứ con này lại có 4 dây. còn có cái cánh quạt ở cuối cảm biến. xem data list thì báo vòng tua 2700v/p
Nó phải có quạt để hút gió vào chớ, còn phần đo thì vẫn như mọi cảm biến nhiệt độ khác

dangtam03yt

Tài xế O-H
Ford ranger cũng có con cảm biến ngay bảng đk y như vậy.e tưởng là cb nhiệt độ trong xe.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên