Nguyên lý của báo nhiệt 2 dây

leluan199
Bình luận: 24Lượt xem: 1,380

ga_auto37

Tài xế O-H
chào bác thông thường trên xe . có bao nhiêu cảm biến nhiệt độ a . nằm trên động cơ
Rất chi là nhiều? Nên tìm hiểu tài liệu trước khi hỏi!! Toi sẽ nói 1 ít cb nhiệt độ .bác hứng thú thì tim sách đọc nha: cb nhiệt đo nước.nhiệt độ khí nạp.nhiệt độ dầu diezel ở bơm commonrai.nhiệt độ dàn lạnh.nhieeth độ ngoài trời.....vvv

anhmtk

Tài xế O-H
Rất chi là nhiều? Nên tìm hiểu tài liệu trước khi hỏi!! Toi sẽ nói 1 ít cb nhiệt độ .bác hứng thú thì tim sách đọc nha: cb nhiệt đo nước.nhiệt độ khí nạp.nhiệt độ dầu diezel ở bơm commonrai.nhiệt độ dàn lạnh.nhieeth độ ngoài trời.....vvv
Bác cho em hỏi động cơ diesel thì không có bướm ga phải không bác?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thế hả bác?thế loại xe nào hay động cơ gì thì có hả bác?mà động cơ diesel thì không cần cảm biến gió phải không bác?cứ gió càng nhiều càng tốt ạ?
Vâng, có loại động cơ không có cảm biến gió, bác ạ. Điển hình là động cơ của xe công nông

vietduy234

Tài xế O-H
thì lá một điện trở nhiệt . có thể là khi nhiệt đọ tăng thì điện trở tăng ta goi đó là nhiệt điên trở thuận hoặc gọi là ndt dương và còn loại kia thì ngược lại

Sangkynpi

Tài xế O-H
Bác hỏi cảm biến bướm ga hay là bướm ga như xe xăng?? Nếu cảm biến thì có cảm biến bàn đạp ga..còn cụ nghĩ cái bướm như xe xăng thì e bảo là k..
Thì bướm nó là bướm mà. Đều.đóng mở được . Chỉ có điều bướm diezen nó thường mở, nó đóng lại trong 1 số trường hợp thôi

ga_auto37

Tài xế O-H
Thì bướm nó là bướm mà. Đều.đóng mở được . Chỉ có điều bướm diezen nó thường mở, nó đóng lại trong 1 số trường hợp thôi
Em đại tu máy xe tải thường xuyên chẳng thấy cái bướm ga như xe xăng cả..chỉ có cái bướm ở ống nạp là khi phanh hãm động cơ thôi

Sangkynpi

Tài xế O-H
Em đại tu máy xe tải thường xuyên chẳng thấy cái bướm ga như xe xăng cả..chỉ có cái bướm ở ống nạp là khi phanh hãm động cơ thôi
Bác này hay nhờ.. sao bác không bảo cái công nông nó không có đi..
Cái bác nói không phải bướm ga nhé.. bướm ga có đầy đủ moto ga, cảm biến vị trí đđàng hoàng

ga_auto37

Tài xế O-H
Em k hiệu
Bác này hay nhờ.. sao bác không bảo cái công nông nó không có đi..
Cái bác nói không phải bướm ga nhé.. bướm ga có đầy đủ moto ga, cảm biến vị trí đđàng hoàng
Thì tôi có bảo cái tôi nói là bướm ga đâu?? Và tôi dang hỏi người hỏi kia la hỏi cam biến hay cái gi?? Tôi bảo cảm biến thì có.còn nếu cái bướn ga như xe xăng thì k co.vậy la hay hả..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên