Cần các bro tư vấn giúp mình giữa 3 con: Jupiter 2010, Exciter, FutureX !!!

A
Bình luận: 8Lượt xem: 2,688

az_lyric

Tài xế O-H
Hiện tại mình đang muốn mua xe máy, và lựa chọn dòng xe số, mình đang phân vân giữa 3 con : Jupitet 2010, Exciter, Future X ! Các bro nào đã test thử 3 dòng xe trên cho mình xin ý kiến về: động cơ, mức hao nhiên liệu, tốc độ, và độ bền! Mình không rành về xe cộ lắm, xin các bro chỉ mình giúp, mình cám ơn rất nhiều !!:77::77::77::77:

phongtran

<BR>...DÂN CHƠI XE MÁY...</BR>
động cơ thì con ex thuộc loại êm rùi, kế đến mới là ju, xếp cuối cùng mới là fu
ex có hệ thống làm mát bằng nước nên ít nóng máy hơn 2 con kia
tốc độ thì ex vẫn đứng hàng 1, tiếp theo là ju, nhưng nếu bạn đi trong tp nhiều hơn thì fu vẫn tốt hơn
độ bền thì cái này hãng ya khó so sánh với loại nồi đồng cối đá của honda

ot2

Tài xế O-H
theo như nhận xét của một số người đi fu X mà mình có dịp hỏi thì mức độ tiêu thụ xăng thời kì đầu mua xe là trên 60km/l , trong khi ex thì tầm 40-45, ju thì 50-55, cho nên fux là tiết kiệm xăng nhất

HUIVN

Tài xế O-H
chào bác về 3 laọi xe mà bác đưa ra thì loại xe em đã sử dụng và đang sử dụng là EX
VỀ THÔNG SỐ BÁC CÓ THỂ THAM KHẢO BẢNG NÀY :

rIÊNG EM ĐI XE NÀY ĐÃ 3 THAGN1 NAY VÀ ĐÃ SỬ DỤNG NHIỀU LOẠI XE KHÁC NHƯNG VỀ ĐỘ CÀN LƯỚT THÌ EM NÀY LÀ ĐẲNG CẤP MỨC TIÊU HAO NHIÊN LIÊ6U5 TRONG ĐIỀU KIÊN BÌNH THƯỜNG LÀ 45 KM/L
NÓI CHUG ĐI RẤT NAM TÍNH VÀ RẤT SƯỚNG!=))=))=))

hoanghuyphong

Tài xế O-H
chào bác.exci chạy thì khỏi nói rồi.so nó với ju và fux thì chênh lệch quá.nhưng so fu x và ju 2010 thi còn được.nếu bác chạy trong tp thì chạy fu x được, tiết kiêm xăng nhưng có điều nhìn nó già quá.nếu chạy ngắn thì ju bốc hơn nhưng chạy đường trường thì ju không ăn được fu x và fu neo đâu.:27:.đó là ý kiến của e.còn tùy bác khoái thằng nào thôi.

az_lyric

Tài xế O-H
chào bác về 3 laọi xe mà bác đưa ra thì loại xe em đã sử dụng và đang sử dụng là EX
VỀ THÔNG SỐ BÁC CÓ THỂ THAM KHẢO BẢNG NÀY :

rIÊNG EM ĐI XE NÀY ĐÃ 3 THAGN1 NAY VÀ ĐÃ SỬ DỤNG NHIỀU LOẠI XE KHÁC NHƯNG VỀ ĐỘ CÀN LƯỚT THÌ EM NÀY LÀ ĐẲNG CẤP MỨC TIÊU HAO NHIÊN LIÊ6U5 TRONG ĐIỀU KIÊN BÌNH THƯỜNG LÀ 45 KM/L
NÓI CHUG ĐI RẤT NAM TÍNH VÀ RẤT SƯỚNG!=))=))=))

thanks bac nhieu lam, bai viet bac hay qua !! :6::6::6:

az_lyric

Tài xế O-H
chào bác.exci chạy thì khỏi nói rồi.so nó với ju và fux thì chênh lệch quá.nhưng so fu x và ju 2010 thi còn được.nếu bác chạy trong tp thì chạy fu x được, tiết kiêm xăng nhưng có điều nhìn nó già quá.nếu chạy ngắn thì ju bốc hơn nhưng chạy đường trường thì ju không ăn được fu x và fu neo đâu.:27:.đó là ý kiến của e.còn tùy bác khoái thằng nào thôi.

cám ơn bác đã cho ý kiến !! :8::8::8:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên