Đèn sương mù Spacy

V
Bình luận: 13Lượt xem: 3,967

vietsonic

Tài xế O-H
Các bạn giúp mình lỗi này với:
- Spacy của mình thợ đấu dây xi nhan lại cắt 1 dây đèn sương mù. Do vậy mình không biết đấu cái dây đó vào đâu để khi bật công tắc đèn pha hoặc công tắc sương mù thì nó sáng và nếu bật xi nhan thì nó sẽ phải nháy theo xi nhan ( vì spacy dùng chung bóng, nó có 2 dây tóc, 1 dây sương mù, 1 dây xi nhan).
Các bạn chỉ giúp mình với, mình google ko thấy sơ đồ điện của spacy.

thanhphong1975

Tài xế O-H
Các bạn giúp mình lỗi này với:
- Spacy của mình thợ đấu dây xi nhan lại cắt 1 dây đèn sương mù. Do vậy mình không biết đấu cái dây đó vào đâu để khi bật công tắc đèn pha hoặc công tắc sương mù thì nó sáng và nếu bật xi nhan thì nó sẽ phải nháy theo xi nhan ( vì spacy dùng chung bóng, nó có 2 dây tóc, 1 dây sương mù, 1 dây xi nhan).
Các bạn chỉ giúp mình với, mình google ko thấy sơ đồ điện của spacy.
thì bạn dùng 1 rau si nhanh và 1 rau đèn suon mù và 1 day mass chung

thanhphong1975

Tài xế O-H
Mình ko hiểu lắm.
Mình muốn bình thường dây tóc sương mù sẽ sáng, khi bật xi nhan thì dây tóc sương mù sẽ tat hoac nháy theo dây tóc xi nhan. Vậy phải đấu cái dây điện của dây tóc sương mù vào đâu hả bạn?
bạn xem lại bóng đèn có mấy râu. nếu 2 râu thì như tên mình đã nói, còn mass là kim loại bao quanh bóng. con 1 râu thì bạn gắng điot 1 chiều để điện khỏi đi nược lại

vietsonic

Tài xế O-H
bạn xem lại bóng đèn có mấy râu. nếu 2 râu thì như tên mình đã nói, còn mass là kim loại bao quanh bóng. con 1 râu thì bạn gắng điot 1 chiều để điện khỏi đi nược lại

Mình có tìm trên mạng dc 1 phần sơ đồ điện, cái bóng đầu tiên là bóng xi nhan(nó có 3 dây, 2 dây nối song song với bóng nhay trên mặt đồng hồ va noi voi cong tac xi nhan va role, còn 1 dây nó đi xuống dưới ko biết nó đi đâu).. Vậy dây thứ 3 này nối vào đâu hả bạn? Tìm mãi ko dc sơ đồ toàn bộ của spacy, tìm dc đúng cái ảnh trên, chán thật.

cuncontiti

Tài xế O-H
nếu xe bác là spaycy xịn thì đèn báo sương mù và đèn pha khi bật khóa điện luân sáng , bác muốn đèn đó sáng thì tìm dây đen sau ổ khóa mà dí vào ạ !:D

vietsonic

Tài xế O-H
nếu xe bác là spaycy xịn thì đèn báo sương mù và đèn pha khi bật khóa điện luân sáng , bác muốn đèn đó sáng thì tìm dây đen sau ổ khóa mà dí vào ạ !:D
Xe Spacy xịn bạn ạ. Trước luôn sáng, sau đó ko đề được mình mang cho thợ kiểm tra dây thì họ lại cắt dây đó đi, họ bó lại dây điện nên không tìm thấy nó nối vào đâu để nối lại. Giờ chỉ muốn bật đèn pha lên là đèn sương mù sáng và khi xi nhan thì đèn sương mù bên đó phải tắt thì mới đúng nguyên bản. Giờ nó cứ sáng kể cả khi xi nhan, nên nhìn đèn nó nháy như không nháy vì tóc kia luôn sáng.

cuncontiti

Tài xế O-H
:) cháu không có sơ đồ nhưng bác kiểm tra ba dây đó màu gì ? trong đó có một chân mát , một chân nguần +, một chân nháy xi nhan
Bác kiểm tra hai vị trí : công tắc chân chống cạnh, hộp chíp báo gạt chống cạnh chân nào đúng màu dây trên đèn thì nối lại thui
hum nào có xe cháu vẽ lại cho các bác tham khảo hic họ dấu sơ đồ như ................................:D!

vietsonic

Tài xế O-H
:) cháu không có sơ đồ nhưng bác kiểm tra ba dây đó màu gì ? trong đó có một chân mát , một chân nguần +, một chân nháy xi nhan
Bác kiểm tra hai vị trí : công tắc chân chống cạnh, hộp chíp báo gạt chống cạnh chân nào đúng màu dây trên đèn thì nối lại thui
hum nào có xe cháu vẽ lại cho các bác tham khảo hic họ dấu sơ đồ như ................................:D!
1 dây mass, 1 dây màu cam, 1 dây cam-trắng bạn ạ. Mà chân chống cạnh thì có liên quan đến xi nhan đâu nhỉ. Bạn có xe vẽ giúp thì tốt quá, thanks bạn.

cuncontiti

Tài xế O-H
hai hình tròn có ba chấm là bóng đèn ba chân
- một mát
-một xi nhan
-một sương mù
công tắc sáu chân điều khiển xi nhan và sương mù
rơ le nháy
nguần + sau ổ khóa

khi bác bật khóa điện chân nguần + có điện , rơ le nháy có điện . công tắc 6 chân này được thiết kế khi tay gạt xi nhan ở giữa thì hai điểm ra hai đèn sương mù luân tiếp xúc với nhau hai đèn này luân sáng khi bật khóa và tay gạt nhan ở giữa .
khi bác gạt xi nhan sang trái hay phải thì tương ứng tiếp điểm sương mù trái hay phải bị ngắt nhường cho nhan trái hay phải nhấp nháy theo chu kỳ của rơ le nháy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên