máy xúc samsung 200 mất số nhanh

denvolo
Bình luận: 12Lượt xem: 1,542

denvolo

Tài xế O-H
chào các bác. hôm nay e gặp con máy xúc samsung 200 -2 bị mất số nhanh.e kiểm tra điện từ công tắc ra vẫn có nhưng tìm không thấy van điện của nó đâu.e chủ yếu làm điện ô tô, máy xúc thỉnh thoảng mới va nên không rành lắm. bác nào biết chỉ giúp e với ạ

haupro26021989

Tài xế O-H
neu no chet nguon khien role hi/low hoac chet role.
cach nhanh nhat la bac dung phuong phap loai truneu bac co tai lieu hoac ko quen vs may.
bat chia khoa len cam cle len hop nhom (cum van dien)cua em no.tung em mot ma khu thoi.cuon van nao ko hit cle khi bat cong tac hay can gat dieu khien e no thi do chinh la thu pham hi/low.tuc nhanh cham cua bac can tim.dau lai cho e no ngon nghe thu may ngon lanh.roi sau do vao thanh toan tien thoi bac ah.chem nhe tay thoi bac nhe.
neu co 2 den 3 hay nhieu nhieu e selonoid ko chiu an cle.dong nghia vs bay nhieu chuc nang khong hoat dong.bac cu vac binh accu len de tung e mot ma xu.cang nhieu e thi tien cang nhan len.
neu thanh cong bac cho e chai nuoc loc nhe.

denvolo

Tài xế O-H
neu no chet nguon khien role hi/low hoac chet role.
cach nhanh nhat la bac dung phuong phap loai truneu bac co tai lieu hoac ko quen vs may.
bat chia khoa len cam cle len hop nhom (cum van dien)cua em no.tung em mot ma khu thoi.cuon van nao ko hit cle khi bat cong tac hay can gat dieu khien e no thi do chinh la thu pham hi/low.tuc nhanh cham cua bac can tim.dau lai cho e no ngon nghe thu may ngon lanh.roi sau do vao thanh toan tien thoi bac ah.chem nhe tay thoi bac nhe.
neu co 2 den 3 hay nhieu nhieu e selonoid ko chiu an cle.dong nghia vs bay nhieu chuc nang khong hoat dong.bac cu vac binh accu len de tung e mot ma xu.cang nhieu e thi tien cang nhan len.
neu thanh cong bac cho e chai nuoc loc nhe.
e cũng đã dùng phương pháp loại trừ thế này:
-để công tắc ở nấc chậm cái van nào vẫn hít cờ lê thì bỏ qua
-tiếp đến e dí cờ lê vào những chiếc van còn lại và bật công tắc lên nấc nhanh xem có hít không thì không thấy cái nào hít
-kiểm tra màu dây đến các van thì không thấy cái nào trùng màu với dây khiển từ công tắc ra cả.không biết điện từ công tắc ra nó xuống thẳng van hay còn đi vào đâu nữa không. e đã lật bảng rơ le ra để xem cũng không thấy có nguồn khiển từ công tắc vào và cũng không có dây nào trùng màu vào bảng rơ le cả.

haupro26021989

Tài xế O-H
e ko hieu y cua bac.thuc ra nhanh cham chi co 1 cuon van.1 relay thoi bac ah.con thuong dong ma.
thuc ra e no luon luon co tag cham.tag nhanh thi co dien xuong solenoid thi moi co.bac xem lai di.

denvolo

Tài xế O-H
e ko hieu y cua bac.thuc ra nhanh cham chi co 1 cuon van.1 relay thoi bac ah.con thuong dong ma.
thuc ra e no luon luon co tag cham.tag nhanh thi co dien xuong solenoid thi moi co.bac xem lai di.
e viết tiếng việt có dấu rõ ràng như thế mà bác không hiểu e cũng chịu. bác bảo e dùng cờ lê để tìm van nào hít đúng không? nhanh chậm cùng 1 van đúng không? khi để tầng nhanh van mới hít đúng không? bác bảo e loại trừ e bảo để tầng chậm cái nào hít cờ lê thì bỏ qua đúng không? bác không hiểu chỗ nào trong cách kiểm tra của e vậy?

haupro26021989

Tài xế O-H
bac thu de tag cham.roi rut cai giac dien cua con hi/low va lay truc tiep tu accu ra van dien xem.cai benh nay thi bac dag xoan e thoi.chu neu bac la dan dien oto thi chag can phai mat nhieu thoi gian vs no.may dag o dau vsy bac.neu kho wua bac goi e sag.e vs bsc cung hop tac.

denvolo

Tài xế O-H
bac thu de tag cham.roi rut cai giac dien cua con hi/low va lay truc tiep tu accu ra van dien xem.cai benh nay thi bac dag xoan e thoi.chu neu bac la dan dien oto thi chag can phai mat nhieu thoi gian vs no.may dag o dau vsy bac.neu kho wua bac goi e sag.e vs bsc cung hop tac.
e mà biết con nào là hi/lo thì đã ko phải bàn. các van điện ko thấy cái nào đề tên bác ạ.e ở lạng sơn. thợ điện máy xúc ở lạng sơn nói chung là ko có thợ giỏi. chỉ làm đc sơ sơ thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên