Động cơ 2TR-FE

C
Bình luận: 18Lượt xem: 3,172

giacvecad

Tài xế O-H
Nhiều khi cũng thắc mắc, khi mấy bác hỏi "tìm hiểu về động cơ..." là tìm hiểu như thế nào? Tìm hiểu về cơ khí hay điều khiển?. Bác chủ để lại mail đi tôi gởi cho!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nhiều khi cũng thắc mắc, khi mấy bác hỏi "tìm hiểu về động cơ..." là tìm hiểu như thế nào? Tìm hiểu về cơ khí hay điều khiển?. Bác chủ để lại mail đi tôi gởi cho!
Các bác sub kỹ sư thì ảo vô cùng, đề bài đưa ra không hiểu gì mà không dám hỏi cái ông ra đề, xong rồi cắm đầu cắm cổ vào làm. Đúng là bịt mắt bát dê, mà vẫn bắt được dê nên ra trường bằng nọ bằng kia, mấy thằng kỹ sư Tây thì có mà lạy cả họ luôn.
Có bác đăng đàn là " Đồ án khai thác xe ABC gì đó", mịa đếu hiểu gì luôn, khai thác là cái gì nhỉ, khai thác xe thì chỉ có nhảy lên là cưỡi thôi...thế mà cũng thành công trình. Nói thật, tôi phải làm hàng nghìn công trình rồi, có ngày nào là không "khai thác xe" đâu
Có bác thì đăng đàn về đồ án thiết kế điều khiển xe Hybrid, ôi mệ ơi, 1 chữ bẻ đôi về điện còn không có (không học môn này) mà đòi làm cái đó. Thật là vi diệu
Có bác thì làm đồ án về...xe chuyên dụng. Trên trái đất này chỉ cần kể tên hết các xe chuyên dụng còn khó chứ nói gì nghiên cứu thiết kế
Trong khi đó, con ốc còn chưa làm được từ đầu đến cuối cho tử tế

phaocoi

Tài xế O-H
Vn bao đời nay vẫn thế thiết nghĩ bác đừng chách các bạn trẻ ! Ra trường ai kiến thức không vững lại ít tìm tòi học hỏi hay lao vào thực tế với cái nghề này thì khó lắm !
Quan điểm của tôi là kĩ sư thì đâu cần phải biết vặn ốc !

giacvecad

Tài xế O-H
Vn bao đời nay vẫn thế thiết nghĩ bác đừng chách các bạn trẻ ! Ra trường ai kiến thức không vững lại ít tìm tòi học hỏi hay lao vào thực tế với cái nghề này thì khó lắm !
Chúng ta phải "chách" thì họ mới khá lên, mà chẳng những họ thôi mà còn những người giáo dục ra nữa, đó gọi là trách nhiệm. Còn quan điểm của tôi thì khác bác vì tôi không phải kĩ sư bác ạ. Tôi thì tôi nghĩ khi anh đã là người trong ngành( không kể mấy ông bán xe hay chém gió với mấy ông học quản trị nha) thì bác phải biết đầy đủ, từ chẩn đoán cho tới siết bulong. Để khi bác có làm thợ hay làm quản lý thì bác biết chính xác bác hoặc thợ của bác làm gì, điều đó mang lại hiệu quả cho công việc. Người nhật họ luôn đưa nhân viên của họ bắt đầu công việc từ vị trí thấp nhất đấy bác. Nếu quan điểm là kỹ sư thì phải làm cao siêu thì chắc khó xin việc đó bác,kaka. Chúng ta ở topic này mà bàn cái này thì bác chủ chắc nhột và đang chửi thề đấy, có gì bác chủ tha thứ cho cái tội chém bừa của tụi tôi.

Cai banh xe

Kỹ sư mà vặn ốc không xong thì làm cái đếch gì được. Vì vậy, nước Nam ta cứ lụn bại mãi

nhomtruong

Tài xế O-H
tui là kỹ sư đấy thôi, trải qua 1 năm đi làm, 5 năm đi dạy, vặn ốc là chuyện nhỏ, ...mà chuyện to là biết được tất cả các đặc điểm các loại động cơ kìa, xe hiện đại bây giờ chạy theo không kịp.

Cai banh xe

tui là kỹ sư đấy thôi, trải qua 1 năm đi làm, 5 năm đi dạy, vặn ốc là chuyện nhỏ, ...mà chuyện to là biết được tất cả các đặc điểm các loại động cơ kìa, xe hiện đại bây giờ chạy theo không kịp.
Bác là kỹ sư thật rồi. Chuyện nhỏ không làm được thì chuyện lớn làm sao đặng

hunghanam

Tài xế O-H
Các bác sub kỹ sư thì ảo vô cùng, đề bài đưa ra không hiểu gì mà không dám hỏi cái ông ra đề, xong rồi cắm đầu cắm cổ vào làm. Đúng là bịt mắt bát dê, mà vẫn bắt được dê nên ra trường bằng nọ bằng kia, mấy thằng kỹ sư Tây thì có mà lạy cả họ luôn.
Có bác đăng đàn là " Đồ án khai thác xe ABC gì đó", mịa đếu hiểu gì luôn, khai thác là cái gì nhỉ, khai thác xe thì chỉ có nhảy lên là cưỡi thôi...thế mà cũng thành công trình. Nói thật, tôi phải làm hàng nghìn công trình rồi, có ngày nào là không "khai thác xe" đâu
Có bác thì đăng đàn về đồ án thiết kế điều khiển xe Hybrid, ôi mệ ơi, 1 chữ bẻ đôi về điện còn không có (không học môn này) mà đòi làm cái đó. Thật là vi diệu
Có bác thì làm đồ án về...xe chuyên dụng. Trên trái đất này chỉ cần kể tên hết các xe chuyên dụng còn khó chứ nói gì nghiên cứu thiết kế
Trong khi đó, con ốc còn chưa làm được từ đầu đến cuối cho tử tế
Trời ơi bác lên an kĩ sư oto nhiều quá bác ơi em cũng đang mon men hoc kiếm cái bằng cho nó oách coi như đầu vào nó tốt hjjj

Cai banh xe

Trời ơi bác lên an kĩ sư oto nhiều quá bác ơi em cũng đang mon men hoc kiếm cái bằng cho nó oách coi như đầu vào nó tốt hjjj
Tôi không lên án, họ không có tội mà. Nhưng họ có lỗi. Tôi chỉ kể chuyện thôi, không hề lên án. Mỗi tội tôi kể chuyện thật và phũ thôi

CKhoa

Tài xế O-H
em cần tìm hiểu về cấu tạo máy bác ợ. như cam đơn hay cam đôi, buồng cháy kiểu nào, piston ra sao đại khái là thế bác ạ
đây là mail của em thưa bác: truongcongkhoa1996@gmail.com

Cai banh xe

em ở nha trang đang là sinh viên tới xưởng, gara thì không nhiều với lại khi tới đó củng không có động cơ mình cần tìm bác ợ... với lại cho dù có ai cho mình tháo ra mà xem hở bác. bác có tài liẹu thì cho em xin với ạ
Bác đến xưởng của hãng taxi ấy, họ hay dùng xe Toyota Innova mà

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên