Hyundai Gezt

R
Bình luận: 14Lượt xem: 1,385

rautrau

Tài xế O-H
nổ máy ga bình thường mà cứ đạp ga lên là hụp ga muốn chết máy có lúc chết luôn, có lúc lên đc mà cứ qua đc 1000m/p là ga bình thường đạp khoảng trên 1000 cũng bình thường, đã thay bobin, buzi, làm bơm xăng, mong các cụ jup, à mà sau khi thay bobin, xe chạy đc khoảng 150km lại bị lại tình trạng như trên, các cụ giúp e với
mai xe quay lại xưởng rồi!

tientho

Tài xế O-H
Nổ máy ga bt, cứ lên ga là pị tụt, chứng tỏ cảm biến buom ga đưa thông tin về hộp sai nen xang phun thieu, bác ktra bướm ga xem thử

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Bác đã đo áp xăng chưa ạ? em thiên về tụt áp xăng hơn là phần lửa. Nếu lửa không chuẩn (mobil hay bugi) thì lên ga máy hay rùng mình rồi mới bốc được. (theo kinh nghiệm em hay làm máy em gezt moning)

rautrau

Tài xế O-H
Bác đã đo áp xăng chưa ạ? em thiên về tụt áp xăng hơn là phần lửa. Nếu lửa không chuẩn (mobil hay bugi) thì lên ga máy hay rùng mình rồi mới bốc được. (theo kinh nghiệm em hay làm máy em gezt moning)
lúc đầu mới thay bobin xe nổ lại bình thường cụ ạ đi khoảng 200km lại bị lại, đã kiểm tra bơm, ok

paradise_ndk

Tài xế O-H
theo tôi nghĩ trên 1000v/p chạy bình thường thì không thể tụt áp xăng được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên