máy lạnh land cruiser 2005 cần giúp đỡ

quannhung1207
Bình luận: 17Lượt xem: 1,332

quannhung1207

Tài xế O-H
Mong các bác chém nhiệt tình giúp em với.
Chả là xe nó chết lốc.e thay lốc.giàn nóng.van tiết lưu giàn trước.vệ sinh giàn lanh trước sạch sẽ.
Lắp vào e bổ sung dầu.bơm hơi xịt hệ thống thông thoáng.om hút rồi nap ga.
Nhưng khi nạp không hiểu sao chỉ có giàn trước lạnh.mà khi đó e đã bật cả 2giàn và cả hộp lạnh.áp suất hạ 2,8 kg cao 16kg.chạy được 1lúc bỗng dưng áp suất cao áp tăng đột ngột nhảy phát lên 32kg lốc bị pan.e tắt máy xả bớt ga.nổ máy chạy thử lại thì hạ áp 1,5kg cao áp 24kg.(cao áp lốc bơm chưa qua toàn nóng).
Vì trời tối lên e cho xe về bảo hôm nay làm tiếp.nhưng xe nó bân lên chưa tới.vậy e lên diễn đàn nhờ các bác tư vấn giúp đỡ e vu nay vơi.mong các bác chém nhiệt tình giúp a.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chả là xe nó chết lốc.e thay lốc.giàn nóng.van tiết lưu giàn trước.vệ sinh giàn lanh trước sạch sẽ.
Nhưng khi nạp không hiểu sao chỉ có giàn trước lạnh.mà khi đó e đã bật cả 2giàn và cả hộp lạnh.áp suất hạ 2,8 kg cao 16kg.chạy được 1lúc bỗng dưng áp suất cao áp tăng đột ngột nhảy phát lên 32kg lốc bị pan.e tắt máy xả bớt ga.nổ máy chạy thử lại thì hạ áp 1,5kg cao áp 24kg.(cao áp lốc bơm chưa qua toàn nóng).
Vì trời tối lên e cho xe về bảo hôm nay làm tiếp.nhưng xe nó bân lên chưa tới.vậy e lên diễn đàn nhờ các bác tư vấn giúp đỡ e vu nay vơi.mong các bác chém nhiệt tình giúp a.
Xe bác có nhiều vấn đề: dàn sau không lạnh, áp suất quá cao. Bác muốn nói về cái nào?

moivaonghe123

Tài xế O-H
Bác kiểm tra van điện từ dàn sau xem có diện tới chưa về áp cao bất thường bác xem quạt dàn nóng có chạy không . kiểm tra cho e dường cao áp xem có tắc không dàn nóng có tắc không bác nạp mấy kg ga em này thế chờ tin từ bác thông tin liên tục cho ae biết với nha

quannhung1207

Tài xế O-H
Con xe này thực sự.e đang phân vân về cái van điện từ phía dàn nóng.cũng như van tiết lưu dàn sau nó cũng dùng điện để khiển van.có khi nào khi áp suất đột ngột tăng cao vậy là do van điện từ đóng lại.ga không qua được pải không ạ

quannhung1207

Tài xế O-H
Bác kiểm tra van điện từ dàn sau xem có diện tới chưa về áp cao bất thường bác xem quạt dàn nóng có chạy không . kiểm tra cho e dường cao áp xem có tắc không dàn nóng có tắc không bác nạp mấy kg ga em này thế chờ tin từ bác thông tin liên tục cho ae biết với nha
Quạt dàn nóng chạy bình thường bác ạ.dàn nóng e xịt thông thoáng lắm.mong bác chém giúp e với

ledoan

Tài xế O-H
Bác kiểm tra con van cắt ga dưới đèn pha bên lái nhá .con này hay bị hỏng chập chờn.lúc giàn sau không mát bác kích xe lên bật giàn sau rồi rút rắc con van đó ra .nếu có lửa mát đủ sờ đoạn ty ô nhôm sau van không nóng bằng trước van thì van đó hỏng giàn sau không mát đâu .bác đó dàn sau chắc chỉ xuống được 15 độ thôi nhỉ .chúc bác làm cho em nó lạnh cóng hj

quannhung1207

Tài xế O-H
Bác kiểm tra con van cắt ga dưới đèn pha bên lái nhá .con này hay bị hỏng chập chờn.lúc giàn sau không mát bác kích xe lên bật giàn sau rồi rút rắc con van đó ra .nếu có lửa mát đủ sờ đoạn ty ô nhôm sau van không nóng bằng trước van thì van đó hỏng giàn sau không mát đâu .bác đó dàn sau chắc chỉ xuống được 15 độ thôi nhỉ .chúc bác làm cho em nó lạnh cóng hj
Vang e cảm ơn bác nha.có lẽ e cũng nghĩ cái van điện từ phía đầu xe có vấn đề.giống như bác nói.e cảm ơn bác nha

Cai banh xe

Con xe này thực sự.e đang phân vân về cái van điện từ phía dàn nóng.cũng như van tiết lưu dàn sau nó cũng dùng điện để khiển van.có khi nào khi áp suất đột ngột tăng cao vậy là do van điện từ đóng lại.ga không qua được pải không ạ
- Bác phân vân gì về cái van điện từ sau dàn nóng?
- Bác phân vân gì về van tiết lưu?
- Van tiết lưu dàn lạnh sau không dùng điện để điều khiển nhé. Nó điều khiển cơ khí như các van tiết lưu thông dụng
- Các van sinh ra là để đóng- mở, nên nó đóng cũng không thể gây ra áp cao như bác nói

Cai banh xe

Thì vấn đề e muốn hỏi là tại sao dàn sau không lạnh.mà sao lại có hiện tượng áp suất tăng đột ngột vậy ạ.
- Dàn sau không lạnh có thể do: không có gaz đến dàn sau (tắc ống, tắc van điện); hỏng van tiết lưu; tắc dàn lạnh sau
- Áp tăng đột ngột có thể do: thừa gaz; giải nhiệt kém; tắc dàn nóng; tắc lọc gaz; thiếu hoặc thừa dầu...Khả năng tắc dàn là cao nhất

HoangXuanTuan

Tài xế O-H
Ko có chuyện đó đâu, vì ga nằm trong toàn hệ thống cho nên cho dù có ngắt van điện từ thì lượng ga dàn sau ko thông nên ko ảnh hưởng đến áp suất phía trước

quannhung1207

Tài xế O-H
E cảm ơn các bác.đã góp ý giúp e.hôm nay e đã làm xong e nó rồi ạ.
Dàn sau e đã chế cho e nó cái van tiết lưu khác.lạnh ngon luân.
Còn áp suất tăng cao đột ngột chính là do cái van điện từ trước đầu xe.nó lúc đóng lúc mở.e khoan cho nó thông luân.thế là áp ổn định.không còn bị tăng giảm gì nữa.

moivaonghe123

Tài xế O-H
Còn áp suất tăng cao đột ngột chính là do cái van điện từ trước đầu xe.nó lúc đóng lúc mở.e khoan cho nó thông luân.thế là áp ổn định.không còn bị tăng giảm gì nữa.

moivaonghe123

Tài xế O-H
Chúc mừng bác nhưng e hơi phân vân về vấn đề áp cao bất thường e cũng làm nhiều con 2 dàn e kiểm tra áp khi chua bật dàn sau và sau khi bật dàn sau áp hầu như không thay đổi gì như vậy suy ra van điện từ không phải là nguyên nhân gây áp cao bất thường CÁC BÁC AI NÓI CHO EM SÁNG CON MẮT RA CÁI Ạ và bác khoan van diện nhu vậy có thể rất là bất tiện cho lái xe phải không ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên