Áp suất buồng đốt

blackmenhd
Bình luận: 17Lượt xem: 3,200

blackmenhd

Tài xế O-H
Giá trị này có trong tài liệu sửa chữa động cơ
Vậy hả cụ. Em xem trong sách hướng dẫn sửa chữa của hàng nó cũng không ghi! Cũng như các cụ khác, em biết được thông tin chung chung là xe động cơ xăng có áp suất buồng đốt từ 9-12kg nhưng thấy nó chung quá nên mạo muội hỏi các cụ!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Vậy hả cụ. Em xem trong sách hướng dẫn sửa chữa của hàng nó cũng không ghi! Cũng như các cụ khác, em biết được thông tin chung chung là xe động cơ xăng có áp suất buồng đốt từ 9-12kg nhưng thấy nó chung quá nên mạo muội hỏi các cụ!
Chắc chắn là có, Tây nó viết rất rõ, tôi chưa thấy cái nào là không có thông số này cả

ga_auto37

Tài xế O-H
sai box rồi anh ơi..
e nghe nói đo áp cứ 9-10kg là đc á
Đính chính với cụ thì áp suất buồng đốt tuỳ thuộc vào động cơ xăng hay dầu..lớn hay bé nên k nói giá trị nhất định đướ.gia trị cụ đưa ra chỉ đúng cho xe xăng loại vừa..chứ xe dầu mà vậy hoàn toàn sai nhé

ga_auto37

Tài xế O-H
Em ủng hộ ý kiến của bác! Kỹ thuật là phải chính xác, không chung chung được!
Ai tư vấn cho cụ hì cụ cũng nên biết chắt lọc..k lại cụ sai lại càng sai..kinh nghiệm tôi là tìm 1 tài liệu xe nào đó có thông số từ a-z rồi từ thằng mình có tài liệu rồi mình ước chừng xe khác..cách này là bất đắc dỹ khi bác k có tài liệu cụ thể về nó..nhưng nó vânz tạm ổn hơn là làm mo.còn bác có tài liệu nguyên xe cứ thế mà phang..

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Ai tư vấn cho cụ hì cụ cũng nên biết chắt lọc..k lại cụ sai lại càng sai..kinh nghiệm tôi là tìm 1 tài liệu xe nào đó có thông số từ a-z rồi từ thằng mình có tài liệu rồi mình ước chừng xe khác..cách này là bất đắc dỹ khi bác k có tài liệu cụ thể về nó..nhưng nó vânz tạm ổn hơn là làm mo.còn bác có tài liệu nguyên xe cứ thế mà phang..
Bác này tên là gà, mà khôn thế. Chắc gà...chọi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên