Santafe mlx cần cao thủ giúp ạ

T
Bình luận: 19Lượt xem: 1,983

vantrung178

Tài xế O-H
lam tubo rrooif cụ đã rút thử cổ hút xem tu bô đẩy co khỏe không.van egr cụ đã kt vệ sinh chưa đường ống hơi tới van egr và tu bô cụ kt chưa liệu có cắm nhầm không

vietnhatauto11

Tài xế O-H
E lam santafe mlx 208 số tự động.xe lúc vào đi yếu .
E đã lam turbo và cân kim
Giờ xe con nặng hơn
Đi yếu,chuyển số tiến lùi hay chết máy
Khói ra nhiều
Xe không bao lỗi gì cả
Các cụ chỉ giáo em với
Cụ ga lên khi về số N thế nào. Tháo biến mô ra để loại trừ nếu nghi hộp số. Thông tin kiểm tra của cụ hơi ít. Nhưng từ chút ít đó thì theo nhà cháu khả năng cao là hơi yếu rồi. Xe khói nhiều không. Cụ thử ga thốc lên thật cao khoảng 4000 vòng trong khoảng 3 giây xem khói có đen lắm k, có muội bay ra không. Xong quăng lên đây để ae chém tiếp cho

ThachDOHC

Tài xế O-H
Em làm turbo ở xưởng Thuý nga.đẩy khỏe nếu xiết quai nhe hơi lỏng là tụt ngay.
Lúc ga thì được .có lúc lại ì ạch không lên nổi ạ
Khói đen mù mịt luôn

tangnam2

Tài xế O-H
Theo mình thì cần phải xác định được là lỗi do động cơ hay hộp số bằng cách stall test. Cái nào hư thì xử cái đó.
- Theo mô tả thì mình nghi ngờ phần động cơ nhiều hơn. Do đó bạn nên kiểm tra xem áp suất buồng đốt có đạt không? Kiểm tra van tuần hoàn khí xả có bị kẹt không?

ThachDOHC

Tài xế O-H
Xe giờ hết khói rồi nhưng nó đang bị bệnh là đi trên đường ga từ 800 lên2000 rất chậm.nhưng từ 200 lên vù vù như điên luôn ạ.còn đứng yên thì ga lên đều nhanh ạ.

tranhanhdl1k7

Tài xế O-H
xe cụ máy dầu thì cho kiểm tra hơi máy nhé (đứng tại chỗ vào số tiến hoặc lùi đánh hết vô lăng chết máy và khói nhiều chạy xe yếu, hao dầu bôi trơn)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên