Các cụ ơi ! E đag muốn khóc với con này rùi đây, tư vấn giúp e với ak

truong_91
Bình luận: 19Lượt xem: 1,317

truong_91

Tài xế O-H
Tình hình bệnh nó khoai quá. Isuzu tropper 1997 . Nó bị rung giật xe chỉ chạy đạp nó ko lên dc 60 km/h nữa. E kiểm tra máy ko bỏ , thay buri, kiểm tra súc rửa kim phun thì bị tắt và đái hết 4 cây e quyết địh thay mới lun 4 cây, cây mới về e thử kĩ lun xem bị j ko và nó ngon e lắp vào, mừng thầm hết bệnh. Nhưg ai ngờ lắp vào rung máy như củ, chạy còn yếu hơn nữa, thỉnh thoảng nổ bốp bốp nơi cổ hút nữa, ( bỏ qua sai cam nhé e rháo ra rui đúng dấu , cam nó một mặt 1 trục cam 3 máy nhân 2 mặt , cam chuẩn). Đèn động cơ ko báo. E cắm máy vào đọc thì nó báo lỗi như hình ảnh : e đag đặt hàng cảm biến trục cơ, cảm biến map, van ko tải. Nhưng e lo quá ko biết nó hết bệnh lun ko. E tháo hộp ra ko có j ngi cả, dây điện thì e đo vẫn thông , giắc cắm e vệ sinh hết rùi. Nhưng e thấy con cảm biến map đó của GM thì phải ko biết giắc cắm và nguồn nguồn ra vào có giống nhau ko nhỉ, cụ nào có cách đo và so sánh 2 cb map của dòng isuzu và GM ko ạ. E đag lo quá, thay 4 con béc hết gần chục củ rùi jo đến cb nữa ,ko hết chắc chớt mất

truong_91

Tài xế O-H
Và đây là cb map trên xe nó đang dùng và bị báo lỗi. E nge tư vấn xe này hay bị thiếu mát, e đẫ vệ sinh tiếp xúc mát, kẹp thêm mát từ ắc quy đến cổ hút vẫn ko ăn thua, muốn kiểm tra mát thiếu hay đủ trên xe thì mình đo đồng hồ kim thế nào nhỉ,? Vì e đang loạn cả lên.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tình hình bệnh nó khoai quá. Isuzu tropper 1997 . Nó bị rung giật xe chỉ chạy đạp nó ko lên dc 60 km/h nữa. E kiểm tra máy ko bỏ , thay buri, kiểm tra súc rửa kim phun thì bị tắt và đái hết 4 cây e quyết địh thay mới lun 4 cây, cây mới về e thử kĩ lun xem bị j ko và nó ngon e lắp vào, mừng thầm hết bệnh. Nhưg ai ngờ lắp vào rung máy như củ, chạy còn yếu hơn nữa, thỉnh thoảng nổ bốp bốp nơi cổ hút nữa, ( bỏ qua sai cam nhé e rháo ra rui đúng dấu , cam nó một mặt 1 trục cam 3 máy nhân 2 mặt , cam chuẩn). Đèn động cơ ko báo. E cắm máy vào đọc thì nó báo lỗi như hình ảnh : e đag đặt hàng cảm biến trục cơ, cảm biến map, van ko tải. Nhưng e lo quá ko biết nó hết bệnh lun ko. E tháo hộp ra ko có j ngi cả, dây điện thì e đo vẫn thông , giắc cắm e vệ sinh hết rùi. Nhưng e thấy con cảm biến map đó của GM thì phải ko biết giắc cắm và nguồn nguồn ra vào có giống nhau ko nhỉ, cụ nào có cách đo và so sánh 2 cb map của dòng isuzu và GM ko ạ. E đag lo quá, thay 4 con béc hết gần chục củ rùi jo đến cb nữa ,ko hết chắc chớt mất

View attachment 44554

View attachment 44555
Có lỗi bobin kìa

hungem

Tài xế O-H
- Mình xem data list báo cảm biến nhiệt độ nước - 40 độ F,xem giắc đã gắm vào chưa nhé,kiểm tra đường dây,xem như thế nào
- Kiểm tra mạch dây,cảm biến trục cơ
- kiểm tra mạch dây van iac
- Hiện tượng đang báo nghèo nhiên liêu trên EXHAUST > bạn kiểm tra áp nhiên
liệu như thế nào nhé
- Con cảm biến MAP này trên dòng dawoo nubira

ga_auto37

Tài xế O-H
Và đây là cb map trên xe nó đang dùng và bị báo lỗi. E nge tư vấn xe này hay bị thiếu mát, e đẫ vệ sinh tiếp xúc mát, kẹp thêm mát từ ắc quy đến cổ hút vẫn ko ăn thua, muốn kiểm tra mát thiếu hay đủ trên xe thì mình đo đồng hồ kim thế nào nhỉ,? Vì e đang loạn cả lên.

View attachment 44558

View attachment 44559
Cụ dùng máy chẩn đoán như dân chuyên nghiệp mà k biết kiểm tra thiếu mát cảm biến thế nào à???

ledoan

Tài xế O-H

View attachment 44554

View attachment 44555
Cam cụ kiểm tra đúng theo sơ đồ chưa .dòng này cam phức tạp lắm .một mặt máy có hai trục cam và được lai bởi bánh răng trung gian ở giữa .dòng này mình đã làm máy hai em rồi .bugi phải thay đúng hãng không nổ lụp bụp khói và ga không bốc

ga_auto37

Tài xế O-H
- Mình xem data list báo cảm biến nhiệt độ nước - 40 độ F,xem giắc đã gắm vào chưa nhé,kiểm tra đường dây,xem như thế nào
- Kiểm tra mạch dây,cảm biến trục cơ
- kiểm tra mạch dây van iac
- Hiện tượng đang báo nghèo nhiên liêu trên EXHAUST > bạn kiểm tra áp nhiên
liệu như thế nào nhé
- Con cảm biến MAP này trên dòng d

truong_91

Tài xế O-H
Cam cụ kiểm tra đúng theo sơ đồ chưa .dòng này cam phức tạp lắm .một mặt máy có hai trục cam và được lai bởi bánh răng trung gian ở giữa .dòng này mình đã làm máy hai em rồi .bugi phải thay đúng hãng không nổ lụp bụp khói và ga không bốc
Cam thi cụ yên tâm con này 1'mặt có 1 truc cam thôi

truong_91

Tài xế O-H
tình trạng này thì mình nghỉ cảm biến đo gió vầ cảm biến trục cơ là ccos nguy cơ cao nhất.
Cb map thay rui vẫn báo lỗi , máy vẫn rung, lúc chạy đạp ga chỉ lên dc 2500v/p, nổ 1chô lên ga rug chut nhug cug lên dc 4000v/p, còn cb truc cơ đag đặc hàng, ko biếy thế nào đây, đag đắp chăn xe

anhchangbibibi

Tài xế O-H
xe này em dùng máy vidic II test lỗi không chính xác , báo tùm lum , cụ thay béc mới , thử ở ngoài béc phun 1 tia bự rất mạnh dài cả 1 mét -- 1met rưỡi mới được, nếu phun tơi sương chạy không nổi đâu , rung giật nữa , cụ đo hơi 6 máy xem , kiểm tra lại cam và 3 bô bin , dây phin.

anhchangbibibi

Tài xế O-H
em làm con này 1997 xài 3 bô bin cho 6 máy , đa số bị chết béc , đ ái béc , bô bin , dây phin , cắm lộn dây phin , tụt hơi , sai cam , phóng cam sai , béc mua đúng của nó mới chạy nổi , cụ nghiên cứu xem ạ.

truong_91

Tài xế O-H
em làm con này 1997 xài 3 bô bin cho 6 máy , đa số bị chết béc , đ ái béc , bô bin , dây phin , cắm lộn dây phin , tụt hơi , sai cam , phóng cam sai , béc mua đúng của nó mới chạy nổi , cụ nghiên cứu xem ạ.
Cam chuẩn rui cụ, máy cân 12kg( chỉ cần đề dài 1 phát 12 kg lun), bet thay 4 cây rồi, dây cao ap đo vẫn ko đứt, máy nổ kiểu bỏ máy vậy lên ga ko dc, còn gõ máy nữa kìa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên