Đo nhiên liệu trên oto

L
Bình luận: 16Lượt xem: 1,131

l_chhp

Tài xế O-H
chào mọi người,em mới tham gia diễn đàn chưa lâu,đang tập tẹ quan tâm về CANBus và obd2
em muốn hỏi vấn đề về đo nhiên liệu trên oto thông qua obd2 hoạt động như thế nào,vì em đã thử bộ obd2 wifi và ScanMaster-ELM nhưng k tìm thấy thông số nhiên liệu đâu

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào mọi người,em mới tham gia diễn đàn chưa lâu,đang tập tẹ quan tâm về CANBus và obd2
em muốn hỏi vấn đề về đo nhiên liệu trên oto thông qua obd2 hoạt động như thế nào,vì em đã thử bộ obd2 wifi và ScanMaster-ELM nhưng k tìm thấy thông số nhiên liệu đâu
Tôi chưa nhìn thấy thông số này đưa ra CAN bao giờ, khả năng là không có đâu

l_chhp

Tài xế O-H
số này đưa ra CAN bao giờ, khả năng là không
cái này em thấy 1 số ở amazon và ebay có bán,nó hiện thị tất cả các thông số nhiên liêu,mức thiêu thụ nhiên liệu,thiết bị của nó giống như GPS của mình đấy ạ,chứ k phải đo bằng cảm biến gắn thêm ở bình nhiên liệu đâu ạ

Cai banh xe

cái này em thấy 1 số ở amazon và ebay có bán,nó hiện thị tất cả các thông số nhiên liêu,mức thiêu thụ nhiên liệu,thiết bị của nó giống như GPS của mình đấy ạ,chứ k phải đo bằng cảm biến gắn thêm ở bình nhiên liệu đâu ạ
Không đo ở thùng thì sao biết được lượng nhiên liệu

AutoDalat

Tài xế O-H
Em nghi bác là quản lý đội xe quá, tính quản lý nhiên liệu đây mà. Bác cứ quất 1 xì-tẹc nhiên liệu sẵn, sáng ra đổ đầy rồi tính cộng trừ theo km

l_chhp

Tài xế O-H
Em nghi bác là quản lý đội xe quá, tính quản lý nhiên liệu đây mà. Bác cứ quất 1 xì-tẹc nhiên liệu sẵn, sáng ra đổ đầy rồi tính cộng trừ theo km
cũng k đến lỗi khắt khe thế bác ạ,vì em chủ yếu tính toán sao cho hợp lý thôi,trc cũng dùng cảm biến khoan vào bình nhiên liệu nhưng dùng 1 thời gian cũng sai bét tè nhé,làm hỏng hết tính toán :D

Cai banh xe

cái đó em cũng biết nhưng chủ yếu bên GPS là họ khoan bình đưa cảm biến vào đo,trc bên em cũng làm cái cảm biến kiểu thế rồi,nhưng dùng 1 thời gian là sai lệch quá lớn ạ :D, hỏi bên cung cấp thì bảo lỗi do nhiên liệu không đều :D
- Như vậy, là vẫn phải có thằng trong thùng, vậy mà lúc trước kêu là không
- Không đều, có nghĩa là sao?

Cai banh xe

nghĩa là bên em thử vài xe trc,nhưng k thấy hiệu quả lắm vì dùng 1 thời gian nó đo không chính xác nữa :D
không đều nghĩa là có lúc nhiên liệu bị bẩn đấy :D
Cái phao đo theo xe nó vẫn đo được, của bác không đo được là tại đồ của bác kém. Bác cải thiện chất lượng đi

Cai banh xe

biết thế,nhưng để đo chính bao nhiêu thì mình phải đấu kim phao ra rồi tính toán lượng tiêu thụ nữa,cái đó khá phức tạp,vs lại đồng hồ trên xe mình khó nhìn lắm:D
bác có cao kiến gì không ạ?
Bác nói sao chứ, đồng hồ trên xe cực kỳ dễ nhìn. Còn tính toán thì đương nhiên phức tạp rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên