Khi nào phải làm lại hơi xe

vanmanh199x
Bình luận: 24Lượt xem: 6,578

vanmanh199x

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi khi nào phải làm lại hơi xe tải ạ .. con bò già của em chạy yếu quá không biết nguyên nhân gì mang ra gara hỏi thì người ta bảo làm lại hơi là đượccó bác lại bảo là thay lọc dầu vệ sinh nhiên liệu cân chỉnh bơm . Vậy làm lại hơi là làm những gì và khi nào phải làm lại hơi hả các cụ

ga_auto37

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi khi nào phải làm lại hơi xe tải ạ .. con bò già của em chạy yếu quá không biết nguyên nhân gì mang ra gara hỏi thì người ta bảo làm lại hơi là đượccó bác lại bảo là thay lọc dầu vệ sinh nhiên liệu cân chỉnh bơm . Vậy làm lại hơi là làm những gì và khi nào phải làm lại hơi hả các cụ
Cụ đừng nghe thằng nào cả..cụ hãy nghe những biểu hiện xe cụ rồi có nguyên nhân xe cụ..mỗi xe có mỗi nguyên nhân khác nhau và xử lý khác nhau..cụ nên đưa ra thợ..k nên nghe người ngoài nói ý naý.y khác.k hết bệnh mà lại mất tiền

ga_auto37

Tài xế O-H
làm lại hơi là làm những gì bác có phải bổ tung máy ra không và chi phí sửa chữa cao không ạk.
Làm lại hơi thì đưng tiết kiệm..1 lần làm 1 lần kho.cứ hạ máy xuống đo dặc đàng hoàng..kiem tra xecmăng.piston.xilamh.bac.bơm nhớt.bơm nươc.tubor...vvv.nói chung k nên tiết kiệm gì..mà đã tiết kiệm đừng làm

ledoan

Tài xế O-H
Thay lọc nhiên liệu cân bơm và kim không được mới làm máy bác ak.máy loại này cơ làm cũng đơn giản mà bác .phụ tùng phổ thông không đắt lắm .bác lên kiểm tra xe ở những nơi làm việc uy tín và chất lượng .chúc xe bác sớm khỏe lại

ga_auto37

Tài xế O-H
Thay lọc nhiên liệu cân bơm và kim không được mới làm máy bác ak.máy loại này cơ làm cũng đơn giản mà bác .phụ tùng phổ thông không đắt lắm .bác lên kiểm tra xe ở những nơi làm việc uy tín và chất lượng .chúc xe bác sớm khỏe lại
Chẳng có cái luật nào mà bắt buộc thay lọc và cân kim trước mà k được thì mới làm máy cả..tuỳ vào tình trạng thực tế xe đó mà làm..yếu cái nào chơi cái đó..tránh giết nhầm

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bao giờ chắc chắn tụt hơi thì làm lại hơi

vanmanh199x

Tài xế O-H
vâng e chỉ sợ thay lọc cân bơm xog nó lại bảo làm máy lằng nhằng khổ con vợ em mất thêm thời giam và chi pphí vì mỗi gara nó phán e một kiểu

vanmanh199x

Tài xế O-H
Thê cụ muốn ít tiền và hiệu quả k??tôi giúp cho
bác đừng bảo em cứ để thế đi chứ .. em thì chẳng quen cái gara nào mà xe thì em ms chạy đc vài tháng chưa va chạm nên hỏng hóc em hoang mang lắm.. mà mình gà thì bọn gara càng được nc bác ạ.. cứ nghe đến sửa chữa là e run

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bác đừng bảo em cứ để thế đi chứ .. em thì chẳng quen cái gara nào mà xe thì em ms chạy đc vài tháng chưa va chạm nên hỏng hóc em hoang mang lắm.. mà mình gà thì bọn gara càng được nc bác ạ.. cứ nghe đến sửa chữa là e run
Thì trên này toàn là bọn ấy cả đấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên