Xe Corola Altit Động cơ Toyota 1zz-fe 1.8 đề không nổ khi thay xec-măng

tien.gara.hue
Bình luận: 79Lượt xem: 7,497

tien.gara.hue

Tài xế O-H
xe vào gara e để thay xét măng. E hạ máy xuống thay xét măng như bình thường. Đến giờ e lắp máy lên hoàng chỉnh nhưng đề ko nổ đc. Kiểm tra xăng có . Nhưng điện thì chỉ có máy 1 và 3 có lửa cao áp thôi. Như vậy con này bị bệnh j vậy các cụ. Nếu cảm biến cơ và cam mà hỏng thì điện sẽ mất tất chứ. Nhưng con này chỉ mất 2 máy. Các cụ gặp trường hợp nào như này chưa chỉ e với ạ

TranDzung

Tài xế O-H
xe vào gara e để thay xét măng. E hạ máy xuống thay xét măng như bình thường. Đến giờ e lắp máy lên hoàng chỉnh nhưng đề ko nổ đc. Kiểm tra xăng có . Nhưng điện thì chỉ có máy 1 và 3 có lửa cao áp thôi. Như vậy con này bị bệnh j vậy các cụ. Nếu cảm biến cơ và cam mà hỏng thì điện sẽ mất tất chứ. Nhưng con này chỉ mất 2 máy. Các cụ gặp trường hợp nào như này chưa chỉ e với ạ
cụ xem nguồn tới boobin có chưa ạ?
tráo thử boobin 2, 4 sang bên 1,3 thử xem,
liệu cí cắm nhầm giắc điện nào không, cụ kiểm tra rà soát hết lại đi ạ

tien.gara.hue

Tài xế O-H
kiểm tra xem xung bobin 1,4vào hộp có bị hở mạch không. Nếu bt thì dễ bị hộp.kt nguồn dương bobin vẫn đủ chứ
Nguồn âm dương ở mobin có đủ hết ạ. Con này nó đánh lữa kép hay đánh từng máy 1 vậy cụ. E nghĩ con này đánh từng máy 1 nhưng vô lý ở chổ là chỉ mất máy 2/4 như những dòng đánh lửa kép ấy

ga_auto37

Tài xế O-H
Vấn đề là tôi muốn hỏi cụ là trước khi chưa bung máy xem xéc măng có mất lửa k??hay mất từ đầu khi chưa làm??cụ mất lửa máy 2 máy 4. Và khi đổi bobin máy 1.3 sang máy 2.4 mà vẫn k có chứng tỏ bobin k vấn đề gì...và nguyên nhân là mất tín hiệu điều khiển đóng ngắt ic.mất tín hiệu này có thể cụ sai cam..có thể đứt dây vay chàm mát tín hiệu điều khiển..nhưng tôi vẫn ngi là cụ quá trình tháo lắp có sai sót

xuquang93

Tài xế O-H
xe vào gara e để thay xét măng. E hạ máy xuống thay xét măng như bình thường. Đến giờ e lắp máy lên hoàng chỉnh nhưng đề
Vấn đề là tôi muốn hỏi cụ là trước khi chưa bung máy xem xéc măng có mất lửa k??hay mất từ đầu khi chưa làm??cụ mất lửa máy 2 máy 4. Và khi đổi bobin máy 1.3 sang máy 2.4 mà vẫn k có chứng tỏ bobin k vấn đề gì...và nguyên nhân là mất tín hiệu điều khiển đóng ngắt ic.mất tín hiệu này có thể cụ sai cam..có thể đứt dây vay chàm mát tín hiệu điều khiển..nhưng tôi vẫn ngi là cụ quá trình tháo lắp có sai sót[/QUOTxe ]
A xem lại bugi và các đường day cao ap
.gara.hue, post: 484138, member: 190446"]xe vào gara e để thay xét măng. E hạ máy xuống thay xét măng như bình thường. Đến giờ e lắp máy lên hoàng chỉnh nhưng đề ko nổ đc. Kiểm tra xăng có . Nhưng điện thì chỉ có máy 1 và 3 có lửa cao áp thôi. Như vậy con này bị bệnh j vậy các cụ. Nếu cảm biến cơ và cam mà hỏng thì điện sẽ mất tất chứ. Nhưng con này chỉ mất 2 máy. Các cụ gặp trường hợp nào như này chưa chỉ e với ạ

x

tien.gara.hue

Tài xế O-H
nếu vậy là đánh riêng chứ chung thì1,4/2,3 chứ.bây giờ kiểm tra dây xung từ hộp ra ,cảm biếncam ,vấu cam. Rồi tháo hộp ra xem có bị cháy đứt gì không
Cảm biến cam nếu chết thì nó mất hết lửa hay sao vậy cụ. Mà ở mổi mobin có 4 dây. E đo sợi đầu và sợi cưới thì là nguồn vào mobin. Còn 2 sợi giữa sợi nào là sợi sung vậy cụ

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Vấn đề là tôi muốn hỏi cụ là trước khi chưa bung máy xem xéc măng có mất lửa k??hay mất từ đầu khi chưa làm??cụ mất lửa máy 2 máy 4. Và khi đổi bobin máy 1.3 sang máy 2.4 mà vẫn k có chứng tỏ bobin k vấn đề gì...và nguyên nhân là mất tín hiệu điều khiển đóng ngắt ic.mất tín hiệu này có thể cụ sai cam..có thể đứt dây vay chàm mát tín hiệu điều khiển..nhưng tôi vẫn ngi là cụ quá trình tháo lắp có sai sót
Lúc ban đầu thì máy vẩn nổ bình thường cụ à. Cam thì e đặt đúng rồi. Nhưng nếu sai cam thì nó củng phải có lửa cả 4 máy nhưng ko nổ thôi chứ sao lại mất lửa 2/4 đc cụ nhỉ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nguồn âm dương ở mobin có đủ hết ạ. Con này nó đánh lữa kép hay đánh từng máy 1 vậy cụ. E nghĩ con này đánh từng máy 1 nhưng vô lý ở chổ là chỉ mất máy 2/4 như những dòng đánh lửa kép ấy
- Máy này đánh lửa độc lập
- Đánh lửa kép thì 2 và 4 chẳng liên quan

hungem

Tài xế O-H
Tôi k có..chứ tôi nghĩ nó có dấu hết mà
Cách đặt cam toyota động cơ 1-zz bạn tham khảo nhé !

cách đặt cam động cơ toyota 1-zz.png

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên