Xe Fortuner bị ì máy khi đạp ga, có hiện tượng chết máy

T
Bình luận: 23Lượt xem: 5,605

thaodanh

Tài xế O-H
các cụ cho e hỏi !!! ông anh en có con FORTUNER 2010 số tự động .hai hum nay ông chạy mà đạp ga nó chỉ tới mức 3000v (tốc độ vòng tua máy) xe ì ra không chạy nổi ,mà khi mới bắt đầu chạy thì kim báo từ 0 đến 2500v lên rất nhanh mà tới mức 3000 nó đéo lên nữa .thỉnh thoảng lại chết máy nữa ,ko pít là do thế nào ,,,mong các cụ chỉ bảo ,

thinhpto

Tài xế O-H
các cụ cho e hỏi !!! ông anh en có con FORTUNER 2010 số tự động .hai hum nay ông chạy mà đạp ga nó chỉ tới mức 3000v (tốc độ vòng tua máy) xe ì ra không chạy nổi ,mà khi mới bắt đầu chạy thì kim báo từ 0 đến 2500v lên rất nhanh mà tới mức 3000 nó đéo lên nữa .thỉnh thoảng lại chết máy nữa ,ko pít là do thế nào ,,,mong các cụ chỉ bảo ,
con này máy xăng hả cụ?

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Em nghi dính bơm xăng , cụ đè ga lên 3000v/p khi đi có hiện tượng gì ko. Trước em làm con Innova cũng bệnh tương tự cụ nhưng đè ga đi ngoài đường thi thoảng có cảm giác giật cục 1 phát ^^

Tannguyenvu

Tài xế O-H
Hiện tượng này gần giống với hiện tượng em mới gặp gần đây, cũng là dòng fortuner nhưng là máy dầu, đồng hồ táp-lô ko báo gì cả, đạp ga tại chỗ, máy tốt, êm, vòng tua máy lên nhanh nhưng khi chạy thì máy rất lì, đôi khi bị rung, giật, chạy đường thoáng đạp ga 1 lúc lâu thì vòng tua máy mới lên cao. Cuối cùng chốt lại nguyên nhân là do 1 sợi dây trên giắc cắm của cảm biến iacv bị đứt nên tín hiệu gởi về ECU ko chính xác làm cho máy xảy ra hiện tượng trên. Em kiến thức còn non nên chỉ góp ý vậy thôi ah!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên