Xe rsx cháy pistong khi đi tốc độ cao

Vietbuj
Bình luận: 6Lượt xem: 1,849

duahau81

Tài xế O-H
RSX cháy piston khi đi tốc độ cao có nhiều nguyên nhân xảy ra khả năng này:
1. Bơm nhớt ko đủ ở tốc độ cao
2. Piston kém chất lượng khi lắp vào bị nở nhiệt quá lớn ở tốc độ cao nhiệt độ cao hoặc khi ráp bạc xoay khe hở ko đúng làm nhớt bị hơi đẩy về lại cacte.
3. Dên bị lỗi xỉa piston qua 1 bên thành xialnh tạo nên ma sát lớn làm cháy Piston
Cụ xem 3 lỗi trên e liệt kê có cái nào thỏa mãn yêu cầu của cụ ko? Mời các cao nhân cho thêm cao kiến đi ạ.

anhnongdan

Tài xế O-H
RSX cháy piston khi đi tốc độ cao có nhiều nguyên nhân xảy ra khả năng này:
1. Bơm nhớt ko đủ ở tốc độ cao
2. Piston kém chất lượng khi lắp vào bị nở nhiệt quá lớn ở tốc độ cao nhiệt độ cao hoặc khi ráp bạc xoay khe hở ko đúng làm nhớt bị hơi đẩy về lại cacte.
3. Dên bị lỗi xỉa piston qua 1 bên thành xialnh tạo nên ma sát lớn làm cháy Piston
Cụ xem 3 lỗi trên e liệt kê có cái nào thỏa mãn yêu cầu của cụ ko? Mời các cao nhân cho thêm cao kiến đi ạ.
em thấy 2 và 3 có nguy cơ nhiều nhất, cụ xem lại coi sao. còn nếu trước đó đã bị tình trạng trên rồi thì 1 có khả năng cao hơn. bác dùng khả năng loại trừ, nếu thay piston lởm, khi xoáy lên trái lớn thì dễ bị dính lắm. còn piston ngon nòng ngon thì nghĩ đến khả năng thợ ép dên k đều

anhnongdan

Tài xế O-H
em thấy 2 và 3 có nguy cơ nhiều nhất, cụ xem lại coi sao. còn nếu trước đó đã bị tình trạng trên rồi thì 1 có khả năng cao hơn. bác dùng khả năng loại trừ, khi xoáy lên trái lớn mà piston lởm thì dễ bị dính lắm. còn piston ngon nòng ngon thì nghĩ đến khả năng thợ ép dên k đều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên