Những cải tiến trên hộp số tự động để cải thiện tính năng tăng tốc của xe hộp số tự động

D
Bình luận: 3Lượt xem: 848

Ducchung

Tài xế O-H
Em chào các anh ạ, em có một số thắc mắc mong các anh giúp đỡ ạ
Xe hộp số tự động có phải là có khả năng tăng tốc kém hơn xe hộp số sàn không ạ?
Và trên hộp số tự động đã có những cải tiến gì để tăng khả năng tăng tốc ạ?
Em xin các anh giúp đỡ ạ

Hoang91

Tài xế O-H
Trước hết bạn phải hiểu sơ qua về cấu tạo của hộp số tự động(hstd) gồm có 3 phần chính: biến mô thủy lực(thay cho ly hợp ở hộp số sàn), cơ cấu hành tinh và hệ thống điều khiển. Còn câu hỏi của bạn mình mạo muội trả lời là: Xe có hộp số tự động có khả năng tăng tốc tốt hơn xe số sàn là vì ở những số thấp thì xe có hstd có mô men rất lớn do có bộ phận tăng mô men là biến mô. Hơn nữa việc sang số được thực hiện một cách tự động bằng viêch đóng mở các phần tử ma sát điêyf khiển là ly hợp và phanh nên thời gian sang số rất bé và mất tốc rất ít so với hộp số sàn

Ducchung

Tài xế O-H
Em cám ơn anh, em đọc ở mấy diễn đàn trên mạng thì họ nói khi sử dụng thì xe số tự động tăng tốc kém hơn số sàn

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em chào các anh ạ, em có một số thắc mắc mong các anh giúp đỡ ạ
Xe hộp số tự động có phải là có khả năng tăng tốc kém hơn xe hộp số sàn không ạ?
Và trên hộp số tự động đã có những cải tiến gì để tăng khả năng tăng tốc ạ?
Em xin các anh giúp đỡ ạ
Chẳng có cơ sở nào để nói xe dùng hộp số tự động tăng tốc kém hơn số tay cả. Thực tế tôi chạy, và thông số được công bố trên các tạp chí nước ngoài đều nói ngược lại, có nghĩa là hộp số tự động tăng tốc nhanh hơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên