PC450-7 Cần giúp đỡ .

nonamemkt
Bình luận: 22Lượt xem: 2,056

nonamemkt

Tài xế O-H
Kính chào các cụ.
Nhà em có con 450-7 đang hoạt động bình thường thì đột nhiên đổ bệnh . ( chắc do thời tiết nắng quá )
Bênh : * Quay trái ok nhưng quay phải không quay được. muốn quay được phải mượn nhẹ 1 tay trang bất kì .
Khi không quay được em kiểm tra dầu mở phanh thì không có.

* Chân chạy : ghì tải 2 bơm đều lên 370bar . nhưng khi cắt lái trái thì yếu.
* Khi leo dốc không kết hợp được cần để kéo. Nếu kết hợp để kéo thì không lên được. nhưng để ga hết cỡ thì máy lại tự bò lên được .
Kính mong các cụ chưa gặp , đang gặp hoặc đã gặp ca này rồi vẽ giúp em vài đường để em học hỏi ạ .

hoangjimy

Tài xế O-H
Kính chào các cụ.
Nhà em có con 450-7 đang hoạt động bình thường thì đột nhiên đổ bệnh . ( chắc do thời tiết nắng quá )
Bênh : * Quay trái ok nhưng quay phải không quay được. muốn quay được phải mượn nhẹ 1 tay trang bất kì .

* Khi leo dốc không kết hợp được cần để kéo. Nếu kết hợp để kéo thì không lên được. nhưng để ga hết cỡ thì máy lại tự bò lên được .
Kính mong các cụ chưa gặp , đang gặp hoặc đã gặp ca này rồi vẽ giúp em vài đường để em học hỏi ạ .
bác nghỉ làm thợ đi. nếu trình độ thế này thì đừng đi phá máy nữa.làm phải hiểu tại sao khi táy trang vào quay toa thì van điẹn lại mở đường dầu mở phanh. hộp nó dùng cái gì để biết là bác muốn quay toa chứ.phần di chuyển thì bác nghĩ lưu lượng đã đủ chưa. chịu khó nghĩ rùi hãy hỏi

nonamemkt

Tài xế O-H
bác nghỉ làm thợ đi. nếu trình độ thế này thì đừng đi phá máy nữa.làm phải hiểu tại sao khi táy trang vào quay toa thì van điẹn lại mở đường dầu mở phanh. hộp nó dùng cái gì để biết là bác muốn quay toa chứ.phần di chuyển thì bác nghĩ lưu lượng đã đủ chưa. chịu khó nghĩ rùi hãy hỏi
Nếu nghĩ được và biết được rồi thì em đã không lên đây hỏi các bác. Vì không biết m vác thớt đi hỏi. Bác nói thế thì em chịu
Quay toa có vấn đề ở mấy con công tắc áp suất ý.
Máy không có báo lỗi gì hết bác ạ

hoangjimy

Tài xế O-H
Kinh bac hoangjimy.dien dan la noi de trao doi binh luan.bac ko nen xuc pham nay no doi vs mot ng tho.ai chang co diem manh yeu khac nhau.
dien dan de giup a e trong nghe di len.cung phat trien nghe nghiep.kiem mieng com manh ao o nghe.bac biet sau hon thi mong bac tu van.dau sao nguoi hoi ko co doi tra la duoc bac ah.chuc cac bac vui khoe.
vấn đề không phải là chê bai ai cả, nhưng đã làm thợ, xác định đi theo con đường này thì phải chịu khó học hỏi, đọc tài liệu, xuy nghĩ, kiểm tra kỹ rùi hãy hỏi. nếu ko làm được thì ko thể bắt kịp thời đại khi máy mới ra liên tục. diễn đàn là nơi trao đổi nhưng ko phải cái gì cũng lên đây hỏi. ko thíc hợp thì tìm nghề khác

KÍNH CỤ : hoangjimy cụ hãy xem lại những bài viết từ khi cụ tham gia diễn đàn xem nhé rồi hãy phát ngôn những lời lẽ như trên.diễn đàn mở ai cũng có quyền đặt câu hỏi,miễn ko phạm luật,chứ ko phải người cứ phải giỏi như cụ mới tham gia diễn đàn và đặt câu hỏi
(và cụ nhớ câu này: ngu mới hỏi chưa giỏi mới phải học)

thaoha

Moderator
Kính chào các cụ.

chủ thớt có biết dùng đồng hồ đo a/s ko và đo những chỗ nào.trên monitor chỉ hiển thị 1 số phần cơ bản thôi muốn ktra kỹ lưỡng phải dùng đồng hồ đo từng vị trí
máy của chủ thớt đang dính là bệnh bị cắt 1 vế bơm ktra phần hòa bơm là ăn tiền

hoangjimy

Tài xế O-H
vấn đề không phải là chê bai ai cả, nhưng đã làm thợ, xác định đi theo con đường này thì phải chịu khó học hỏi, đọc tài liệu, xuy nghĩ, kiểm tra kỹ rùi hãy hỏi. nếu ko làm được thì ko thể bắt kịp thời đại khi máy mới ra liên tục. diễn đàn là nơi trao đổi nhưng ko phải cái gì cũng lên đây hỏi. ko thíc hợp thì tìm nghề khác

KÍNH CỤ : hoangjimy cụ hãy xem lại những bài viết từ khi cụ tham gia diễn đàn xem nhé rồi hãy phát ngôn những lời lẽ như trên.diễn đàn mở ai cũng có quyền đặt câu hỏi,miễn ko phạm luật,chứ ko phải người cứ phải giỏi như cụ mới tham gia diễn đàn và đặt câu hỏi
(và cụ nhớ câu này: ngu mới hỏi chưa giỏi mới phải học)
xin lỗi mọi người nếu mình nói hơi nạng lời. nhưng thực sự mình muốn anh e làm thợ hãy xuy ngĩ nhiều hơn nữa để phát triển. nếu như gặp 1 ban bệnh hãy xuy ngĩ trước đã, đo đạc các thông số thật kĩ. khi đó nếu mình hỏi sẽ hiểu được nhiều hơn. Mình học 1 ông thầy người nhật của hãng kobelco trong vòng 2 năm. ông là service manager của kobelco. lúc đầu mình ko vui vì ông rất khó chịu khi mình hỏi. ông luôn bắt mình xuy nghĩ kĩ, kiểm tra các thông số đầy đủ. sau 1 thời gian mình thấy bản thân phát triển rất nhanh. những lời trên là mình chỉ muốn nhân mạnh hãy xuy nghĩ kĩ đi rùi hãy hỏi chứ ko nói là ko dc hỏi. chúc cả nhà zui ze

bomva

Tài xế O-H
servive manager khác với ông work shop manager.nếu nói như vậy thì ít ra trước đây cụ là người làm trong hãng kobelco rồi.thế cụ cứ ẩn danh,cụ học và làm trong khoảng thời gian nào?em có thằng bạn chuyên làm về kobe biết đâu hai cụ lại biết nhau ấy chứ !!!

hoangjimy

Tài xế O-H
servive manager khác với ông work shop manager.nếu nói như vậy thì ít ra trước đây cụ là người làm trong hãng kobelco rồi.thế cụ cứ ẩn danh,cụ học và làm trong khoảng thời gian nào?em có thằng bạn chuyên làm về kobe biết đâu hai cụ lại biết nhau ấy chứ !!!
nếu như cụ muốn kiểm tra thông tin thì mình có thể nói để bạn biết mình không nói sạo. mình là service manager của kobelco crane tại việt nam. chac bạn nói kobelco là ý nói về dòng máy đào đúng ko. mình làm bên cẩu chứ ko làm bên máy đào. và mình ăn lương kobelco singapore chứ ko ăn lương đại lý việt nam. ngày trước bạn nào làm kobelco chắc biết Mr Ong người sing là phụ trác cẩu kobelco tại việt nam đúng ko. giờ Mr ong phụ trách thị trường malai còn mình phụ trách viẹt nam.

haupro26021989

Tài xế O-H
Kinh cac cu.e co y kien the nay.ai cung co the manh.cung co uu va nhuoc diem cua moi nguoi.
neu nhu cu hoangjimy may man duoc theo mot nguoi thay da la chuyen gia cua hang thi cu duoc dao tao chinh quy bai ban va co moi truong de hoc tap va phat trien.cu co tat ca cac ban dap de phat trien thanh mot nguoi tho gioi.nguoi ky su chuyen sau.
Nhung cu cung het suc thong cam cho cac a e kem may man hon cu chu.
vi du nhu chung e lam ve may doi cao ma khong co tai lieu thi lay gi ma nghien cuu ha cu.

hoangjimy

Tài xế O-H
Kinh cac cu.e co y kien the nay.ai cung co the manh.cung co uu va nhuoc diem cua moi nguoi.
neu nhu cu hoangjimy may man duoc theo mot nguoi thay da la chuyen gia cua hang thi cu duoc dao tao chinh quy bai ban va co moi truong de hoc tap va phat trien.cu co tat ca cac ban dap de phat trien thanh mot nguoi tho gioi.nguoi ky su chuyen sau.
Nhung cu cung het suc thong cam cho cac a e kem may man hon cu chu.
vi du nhu chung e lam ve may doi cao ma khong co tai lieu thi lay gi ma nghien cuu ha cu.
xl nếu mình nói hơi khó nghe. nhưng nếu thực sự bác có đam mê nếu cần tài liệu về cẩu kobelco mình có thể cung cấp cho bạn shop manual. tuy nhiên đời máy cũ quá mình không có đầy đủ đâu. chúc bác thành công trong cv

haupro26021989

Tài xế O-H
xl nếu mình nói hơi khó nghe. nhưng nếu thực sự bác có đam mê nếu cần tài liệu về cẩu kobelco mình có thể cung cấp cho bạn shop manual. tuy nhiên đời máy cũ quá mình không có đầy đủ đâu. chúc bác thành công trong cv
Vang xin cam on bac hoangjimy.e cung moi lam nghe nay dc may nam thoi ah.e thay bac cung thang va that tinh.nhiet huyet.nhung ko biet tuoi tac bac the nao.va xung ho ra lam sao.
e thi chi lam ve may xuc dao la chinh.co co hoi xin duoc kinh bac vai ly.

Truongvo80

Tài xế O-H
Vang xin cam on bac hoangjimy.e cung moi lam nghe nay dc may nam thoi ah.e thay bac cung thang va that tinh.nhiet huyet.nhung ko biet tuoi tac bac the nao.va xung ho ra lam sao.
e thi chi lam ve may xuc dao la chinh.co co hoi xin duoc kinh bac vai ly.
Nếu quay toa bên không quay được mà có tải. Ga tự động không lên thì ..... tèo một em roài..

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Kính chào các cụ.

Em có ý kiến thế này :bệnh mất quay toa một bên là do hỏng hoặc chập chờn con công tắc áp suất còn khi máy lên dốc mà không kết hợp được có thể là do thiếu áp PLS hoặc là do bơm thiếu lưu lượng .bác thử kiểm tra ,điều chỉnh ,tăng thêm lưu lượng bơm lên xem có được không

Hicatko

Tài xế O-H
Bác nên ngâm cứu trong shop đi, bệnh kết hợp của bác chí ít bác cũng phảo báo về áp suất ls, delta LS, và balo bác có ngon không. Chứ không khó lắm bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên