Cách xử lí khi xe chết máy ở vùng ngập nước

phamvanhieu280894
Bình luận: 10Lượt xem: 1,576

phamvanhieu280894

Tài xế O-H
Ở nước ta ngập nước trên những con đường vào muà mưa lũ là rất thường xuyên. Việc lái xe qua vùng ngap nước thì không phải bác tài nào cũng biết nên em xin phép đăng chủ đề này để mọi người tham khảo.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Ở nước ta ngập nước trên những con đường vào muà mưa lũ là rất thường xuyên. Việc lái xe qua vùng ngap nước thì không phải bác tài nào cũng biết nên em xin phép đăng chủ đề này để mọi người tham khảo.
Bác chép ở đâu đấy thì cho trích dẫn nguồn vào nhé

huutoan_na

Tài xế O-H
nếu nập cổ hút thì mới không khởi động chứ cứ làm như bác nói thì đi qua chỗ ngập là phải gọi cứu hộ à. chỗ em thấy ranger với hiux nó lội nước phà phà đó à

anhchanghocviec

Tài xế O-H
nếu bắt buộc phải đi qua vùng ngập nước.
xác định bằng mắt chiều sâu vùng ngập
xác định kiểu xe của mình
xác định cổ hút gió
chiều cao nước qua nửa bánh xe thì nên dừng lại(sedan)
tắt các thiết bị điện
đi đều ga
đi số thấp
đi giữa của đường tránh hố ga ổ gà
sau khi vượt qua đoạn ngập nước nên kiểm tra dầu bôi trơn dầu hộp số và hệ thống điện

phamvanhieu280894

Tài xế O-H
nếu bắt buộc phải đi qua vùng ngập nước.
xác định bằng mắt chiều sâu vùng ngập
xác định kiểu xe của mình
xác định cổ hút gió
chiều cao nước qua nửa bánh xe thì nên dừng lại(sedan)
tắt các thiết bị điện
đi đều ga
đi số thấp
đi giữa của đường tránh hố ga ổ gà
sau khi vượt qua đoạn ngập nước nên kiểm tra dầu bôi trơn dầu hộp số và hệ thống điện
cảm ơn cụ đã góp ý. bài của em còn sơ sài quá:oops::oops::oops:

ga_auto37

Tài xế O-H
Muốn qua nước thì xe nên dừng lại..cầm cục đá vứt cái độp vào hố nước..nghe cái tỏm tỏm thì thoi quay đầu cho chắc cu.sợ lúc đấy ngừoi cũnng k giữ được nữa la xe.kaka..chém nha.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên