Ước lượng tiền sửa chữa của taxi Vios/Morning mỗi năm (50000 km)

S
Bình luận: 4Lượt xem: 745

Sunseeker

Tài xế O-H
Chào các cụ
Vì em ko hiểu biết nhiều về sửa chữa nên mong các cụ có thể giúp em ước lượng khoản này 1 cách tương đối thôi ạ. Em đang chuẩn bị kinh doanh taxi. Xe em nhắm tới là Vios và Morning đời khoảng 2009-2010, (hoặc bất kể dòng nào khác mà các cụ có thể tư vấn), em mua lại từ các lô taxi thanh lý. Sau đó em sẽ cho đại tu, bổ máy làm lại hết. Mỗi năm xe chạy 5 vạn. Vậy theo kinh nghiệm của các cụ thì sau khi đc đại tu, mỗi năm em sẽ phải tốn thêm cho nó khoảng bao nhiêu tiền sửa chữa, bảo dưỡng hả các cụ? Và em nó có thể phục vụ cho em thêm khoảng bao nhiêu vạn nữa thì cần đại tu tiếp ạ?

antrungan

Tài xế O-H
các xe taxi đều rất nát , bác mua mà làm kỹ càng cả thân vỏ máy lên thì rẻ hơn xe tư nhân chẳng mấy mà vẫn ko ngon bằng xe tư nhân ,sau này vẫn hỏng vặt rất nhiều bác lên tự cân đối, vì em ngĩ bác chuẩn bị kinh doanh lên số lượng đầu xe chưa lớn bác lên tự cân đối

Sunseeker

Tài xế O-H
các xe taxi đều rất nát , bác mua mà làm kỹ càng cả thân vỏ máy lên thì rẻ hơn xe tư nhân chẳng mấy mà vẫn ko ngon bằng xe tư nhân ,sau này vẫn hỏng vặt rất nhiều bác lên tự cân đối, vì em ngĩ bác chuẩn bị kinh doanh lên số lượng đầu xe chưa lớn bác lên tự cân đối
Em ko phải dân kỹ thuật, nhưng mà em đã làm lại cả máy rồi mà bác. Vậy nghĩ là dù có làm lại máy thì xe vẫn có thể hỏng những thứ khác hả bác.

antrungan

Tài xế O-H
Em ko phải dân kỹ thuật, nhưng mà em đã làm lại cả máy rồi mà bác. Vậy nghĩ là dù có làm lại máy thì xe vẫn có thể hỏng những thứ khác hả bác.
hỏng chứ . mấy là đại tu là điều đương nhiên nhưng có những thứ đến lúc hỏng hoặc ko thể chắp vá đc nữa thì bắt buộc, nói chung giải pháp mua lại taxi là ít khả quan

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên