Đóng cổ xả xe Howo a7

N
Bình luận: 28Lượt xem: 6,252

nguyenchinh17

Tài xế O-H
Hôm nay em có làm con xe howo a7 không đóng cổ xả được .tắt máy vẫn bình thường .trước em có làm qua 1 xe thì được nhưng lần này thì chịu .em tìm hiểu thì xe a7 nó đóng cổ xả khi bật công tắc cổ xả và ở vòng tua lớn hơn 1600v,p và khi đang có số vì con này khống chế qua công tắc số N nhưng lần này kiểm tra hết rồi mà không được bác nào va vấp ngoài những trường hợp em nêu chỉ em với.và chỉ rõ em hiểu tại sao dòng này tắt máy và đóng cổ xả lại dùng 1 van hơi

dienxetaiansuong

Tài xế O-H
xem lai dien
ay....co 2day ma b
đã bị lỗi hộp ECU rồi không cần kiểm tra gi nữa,tắt máy và cổ xả 2 anh em nó sai chung 1 đương điện,khi bật tắt máy thì cổ xả sẽ đóng,khi bật c/tắc cổ xả,thì lúc đó hộp ECU sẽ nhận tín hiêu từ cảm biến ở trên bánh đà,trên bánh đà bạn nhìn thây có 1 cảm biến đen,và 2 sợi dây trắng sọc cuốn lấy nhau,đó chính là dây tín hiệu để ECU báo cho hộp điều khiển làm việc,cũng có một lý do nữa là cảm biến đó chết,hoặc bị đứt dây cảm biến,trường hợp này rất hiếm

nguyenbadoanh

Tài xế O-H
đã bị lỗi hộp ECU rồi không cần kiểm tra gi nữa,tắt máy và cổ xả 2 anh em nó sai chung 1 đương điện,khi bật tắt máy thì cổ xả sẽ đóng,khi bật c/tắc cổ xả,thì lúc đó hộp ECU sẽ nhận tín hiêu từ cảm biến ở trên bánh đà,trên bánh đà bạn nhìn thây có 1 cảm biến đen,và 2 sợi dây trắng sọc cuốn lấy nhau,đó chính là dây tín hiệu để ECU báo cho hộp điều khiển làm việc,cũng có một lý do nữa là cảm biến đó chết,hoặc bị đứt dây cảm biến,trường hợp này rất hiếm
bác cho em hỏi vs ạ.vậy khi khởi động thì cổ xả tự mở hay phải bật công tắc tắt cổ xả ạ.
vì em thấy bác nói khi bật,tắt máy cổ xả sẽ đòng ạ.
mong bác góp ý vì em chưa biết mà nhỡ may sau này có va vấp thì còn biết ạ
cảm ơn bác trước ạ!

dienxetaiansuong

Tài xế O-H
bác cho em hỏi vs ạ.vậy khi khởi động thì cổ xả tự mở hay phải bật công tắc tắt cổ xả ạ.
vì em thấy bác nói khi bật,tắt máy cổ xả sẽ đòng ạ.
mong bác góp ý vì em chưa biết mà nhỡ may sau này có va vấp thì còn biết ạ
cảm ơn bác trước ạ!
phải bật công tắc,và không đạp ga vận tốc của vòng tua máy lên trên 15 thì lúc đó cảm biến báo về ECU làm việc và đóng cổ xả tự động,ty tắt máy cũng đóng theo

Sangkynpi

Tài xế O-H
Đúng là dùng chung 1 van hơi... nhưng cúp bô chỉ hoạt động khi tốc độ trên 1600rpm, xe không ở vị trí số N, và không đạp bàn đạp lyhợp nữa abác ạ.. kòn vì sao nó dùng chung 1 van hơi.. cúp bô để ghì máy lại và để thực hiện tốt việc này cúp bô đồng nghĩa với cắt nhiên liệu

100W

Tài xế O-H
Tắt máy được thì lấy cái đồng hồ điện ra đo lại cái công tắc phanh khí xả, nó có một dây, mát chung với đèn tín hiệu công tắc, đầu ra công tắc là hộp CBCU.

Hungauto188

Tài xế O-H
Hôm nay em cũng làm con howo đời 2012 mất cupo.cac bác cho e hỏi với.coong tăc no có một dây thôi.day màu đen sọc xanh nõn chuối có đốm xanh ra trời.day này điện vào nó là âm hay dương và nó đi đâu.mong các bác nào biết chỉ giáo giúp em với...

ga_auto37

Tài xế O-H
Đúng là dùng chung 1 van hơi... nhưng cúp bô chỉ hoạt động khi tốc độ trên 1600rpm, xe không ở vị trí số N, và không đạp bàn đạp lyhợp nữa abác ạ.. kòn vì sao nó dùng chung 1 van hơi.. cúp bô để ghì máy lại và để thực hiện tốt việc này cúp bô đồng nghĩa với cắt nhiên

Hien06101992

Tài xế O-H
Hôm nay em cũng làm con howo đời 2012 mất cupo.cac bác cho e hỏi với.coong tăc no có một dây thôi.day màu đen sọc xanh nõn chuối có đốm xanh ra trời.day này điện vào nó là âm hay dương và nó đi đâu.mong các bác nào biết chỉ giáo giúp em với...
nó là âm cụ ak nó lấy âm từ âm của đèn led báo sáng trong công tắc khi cụ bật kích thước và nó đi vào hộp

Hungauto188

Tài xế O-H
[QUTE="ga_auto37, post: 487111, member: 174840"]Thế cụ đo được những gì về 3 dây đó rồi..??[/QUOTE]
1am.1 dây ra role tắt máy.conf 1 day nữa e ko biet.bac chỉ giup em với

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên