Toyota vios 2003, nóng máy rung giật chết máy.

L
Bình luận: 23Lượt xem: 2,266

nnnn

• nnnn

Số phiếu: 1 100.0%
  • nnnn

Số phiếu: 0 0.0%

• Số lượng người bầu chọn
    1

lichno37

Tài xế O-H
e xin chào các bác.mong các bác cứu e ban này với.
hiện nay garager bên e đang có một em vios đời 2003. em nó vào xưởng với hiện tượng:
1. òa ga.
2. chạy dc khoảng 20, 30km là rung giật rồi máy lịm từ từ, khoảng 5p sau đề lại chạy ngon lành.( lúc máy rung giật đạp gas ko lên).
e đã kiểm tra bobin ko có vấn đề j, súc bình xăng, vệ sinh lọc xăng, thay buri, vệ sinh bướm gas và van bù gas nhưng bệnh em nó vẫn ko có j thay đổi.
garager e nghèo nàn nên ko có máy tes hay phụ tùng để thay thế loại trừ.
kính mong dc các bác chỉ giáo. cho e những chuẩn đoán để em tiễn em nó ra khỏi xưởng.
chân thành cảm ơn các bác đã ghé qua bài viết.

TranDzung

Tài xế O-H
nếu cụ nghi ngờ thì cũng nên thay thử,
vệ sinh lọc xăng mất thời gian và nhân công rồi, cụ để xót bơm xăng thì khoogn đành rồi.

ntpsang17061993

Tài xế O-H
Hiện tượng này thì em đến chịu, nó vô vàn cụ à.
Để cho máy nổ ngon thì
+ Tỉ lệ hòa khí tốt -- xăng, gió đủ
+ Tốc độ cầm chừng ổn định -- 600-700 rpm
+ Lửa tốt
Hiện tại xe có báo đèn check không?
Theo em thì cụ kiểm tra:
Gió : Có rò cổ gió nạp không? van không tải có bị kẹt không? vì đơn giản xe toyota thì không có hiện tượng òa ga đâu, chỉ mất ga răng ti thôi
Xăng: Kim phun có nghẹt không? áp xăng thế nào tầm 3-4 bar, làm garage thì kiểu gì cũng phải sắm thôi cụ
Tốc độ cầm chừng hiện tại như thế nào?
Lửa: Tình trạng tháo bugi ra nó như thế nào?

thinhpto

Tài xế O-H
e xin chào các bác.mong các bác cứu e ban này với.
hiện nay garager bên e đang có một em vios đời 2003. em nó vào xưởng với hiện tượng:
1. òa ga.
2. chạy dc khoảng 20, 30km là rung giật rồi máy lịm từ từ, khoảng 5p sau đề lại chạy ngon lành.( lúc máy rung giật đạp gas ko lên).
e đã kiểm tra bobin ko có vấn đề j, súc bình xăng, vệ sinh lọc xăng, thay buri, vệ sinh bướm gas và van bù gas nhưng bệnh em nó vẫn ko có j thay đổi.
garager e nghèo nàn nên ko có máy tes hay phụ tùng để thay thế loại trừ.
kính mong dc các bác chỉ giáo. cho e những chuẩn đoán để em tiễn em nó ra khỏi xưởng.
chân thành cảm ơn các bác đã ghé qua bài viết.
thay bơm xăng là hết bệnh

nguyendzzung

Tài xế O-H
Ko đầu tư máy thì phải đầu tư phụ tùng đồ thử.Tay ko bắt giặc ko dc đâu.Chỉ tổ đau đầu nghe như cụ nói thì cụ cũng ko làm chuyên xe du lịch.vấn đề ở đây là kinh nghiệm ko có lên khả năng phán đoán của cụ cũng chưa phán dc.

Auto_Minhhai

Tài xế O-H
em xin co vai y kien.. truong hon may re' do thieu xang. khoanh vung thi co :
bom xang, kim xang va' duong ong dan, can ko tai kiem tra luon con cam bien khi nap ̣̣̣̣ neu co. hoi ep ko du.. bac cu tutu check .. than

lichno37

Tài xế O-H
E xin chân thành cảm ơn tất cả các bác. Nhờ những ý kiến góp ý của các bác mà e đã quyết định thay bơm xăng cho e nó. Giờ e nó đã khỏi bệnh và ra khỏi xưởng.
E chúc tất cả các bác sức khoẻ và thành công trong cv.

quangvinh1991

Tài xế O-H
E xin chân thành cảm ơn tất cả các bác. Nhờ những ý kiến góp ý của các bác mà e đã quyết định thay bơm xăng cho e nó. Giờ e nó đã khỏi bệnh và ra khỏi xưởng.
E chúc tất cả các bác sức khoẻ và thành công trong cv.
đồng hồ đo áp xăng ko bao nhiêu tiền đâu, sắm 1 cái tốt tốt sử dụng đi!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên