Hỏi cách đặt cam

cuong691985
Bình luận: 20Lượt xem: 4,775

cuong691985

Tài xế O-H
Thưa các cụ em có con new morning đang làm lại máy. Em có cái ảnh ( chỗ khoanh vòng tròn màu đỏ ) có phải là để mình đặt cam không ạ, và nếu đúng là để đặt cam thì xin các cụ chỉ dẫn cho nhà cháu với ạ!!!?!?!?!?

nguyenna2204

Tài xế O-H
Cái cụ chụp đấy là dấu soi thời điểm đánh lửa sớm. Còn đặt cam dấu của nó nằm trên buly dây cam và bưởng đầu máy. Cụ cứ nhì kỹ trên bu ly cam và bưởng đầu máy sẽ thấy dấu thôi.

quangvinh1991

Tài xế O-H
mình hay quay máy 1 tại thời điểm nổ rồi tìm dấu cam và cốt, rồi lấy bút xóa đánh dấu thêm cái nữa. Không biết như vậy có đc ko các cụ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chưa dc làm nhiều máy, mong bác cài chỉ giáo. Thường thì e làm xe nào lạ thì cũng lên mạng coi thêm. Bác Cai cứ cho thêm ví dụ cụ thể để e hiểu
Cách làm của bác gì gì trên đó mà gặp thằng trước nó lắp sai thì ăn mày theo nó liền; bác ấy chỉ ăn được những em còn trinh thôi. Cách của bác là tốt rồi, bây giờ thông tin nó dễ mà, mình tin mình thôi, đừng tin thằng đi trước

quangvinh1991

Tài xế O-H
Cách làm của bác gì gì trên đó mà gặp thằng trước nó lắp sai thì ăn mày theo nó liền; bác ấy chỉ ăn được những em còn trinh thôi. Cách của bác là tốt rồi, bây giờ thông tin nó dễ mà, mình tin mình thôi, đừng tin thằng đi trước
um! vâng cảm ơn bác rất nhiều, ko những thế e còn nhiều đàn anh trên OTO-Hui này mà!

NguyenTruongAuto

Tài xế O-H
mình hay quay máy 1 tại thời điểm nổ rồi tìm dấu cam và cốt, rồi lấy bút xóa đánh dấu thêm cái nữa. Không biết như vậy có đc ko các cụ?
được bác. bác quay máy 1 ở cuối nén đầu nổ. rùi dùng bút xóa đánh dấu lên dây đai với buly cam, dây đay với buly cốt máy, nhớ đánh dấu máy 1 nhé

quangvinh1991

Tài xế O-H
em cũng làm vậy nhưng quay và quan sát thêm cái vấu khi píton lên tdc
hay 2 cái chốt puli cam cơ,xem nó có hợp lí không
vấu bác nói là vấu cam hả? máy 1 cam thì nhìn dễ, máy 2 cam em phải quan sát kỹ lắm, nhìn máy 1 ko để cam nào đội rồi nhìn thêm máy song hành với máy 1, lúc đó chắc chắn máy 1 ổ thì nổ rồi thì tìm dấu của cốt với cam, tiếp theo là đánh dấu đậm lên cho dễ nhìn, nếu máy lạ thì về nhà coi tài liệu cái nữa.

quangvinh1991

Tài xế O-H
được bác. bác quay máy 1 ở cuối nén đầu nổ. rùi dùng bút xóa đánh dấu lên dây đai với buly cam, dây đay với buly cốt máy, nhớ đánh dấu máy 1 nhé
em cũng kỹ lắm bác! sợ là sợ lúc đặt cam vô có ngay máy 1 đang đóng xupap ko? ko ngay mà xiết bade cam xuống là tiêu em!khi nào bó tay thì nhờ a-e trên này vậy!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên