Pazero bị gật khi nóng máy

Tien_Dat
Bình luận: 25Lượt xem: 2,061

Tien_Dat

Tài xế O-H
áp suất xăng tốt. khi bị như thế cho xe đứng 1 chỗ mà đạp hết ga đột ngột là máy giật cục. có khi có tiếng nổ phành đằng sau ống xả. mình đã vệ sinh các cảm biến, lọc xăng, và thay bugi mới rồi nhưng vẫn ko được,. trời mà nắng nóng là càng nhanh bị các bác ạ

Tien_Dat

Tài xế O-H
Đo áp xăng chưa bác
áp suất xăng tốt. khi bị như thế cho xe đứng 1 chỗ mà đạp hết ga đột ngột là máy giật cục. có khi có tiếng nổ phành đằng sau ống xả. mình đã vệ sinh các cảm biến, lọc xăng, và thay bugi mới rồi nhưng vẫn ko được,. trời mà nắng nóng là càng nhanh bị các bác ạ

cuongkju

Tài xế O-H
ôi e cũng đang bị con pajero v6 205 đây bác.bệnh xe e gần giống vậy chi tội lúc nào nó cũng giật và nổ lụp bụp e thay nhiều thứ rồi mà chưa dc e thay 2 cái cảm biến gió rồi thay cả van không tải cả cảm biến ga vẫn không được Ạ

rongtim032

Tài xế O-H
Trời càng nóng càng bị nhanh. Có thể do cảm biến lưu lượng khí nạp, bác thử kiểm tra cảm biến này thử xem sao, xem có tín hiệu vào hộp không

hungem

Tài xế O-H
- Nổ lụp bụp sau ống xã,bị dư xăng rồi !
1. Kiểm tra lửa có khỏe không,nếu xe sử dụng bộ chia điện bạn đo kiểm dây cao áp nhé
2. Bạn đo áp suất xăng bao nhiêu vậy ? Lúc tăng ga đột ngột áp có thay đổi không ? Gắn đồng hồ đo áp xăng vào chạy thử xem khi giật áp như thế nào
3. Dùng máy vào datalíst xem có gì khác thường không,khi cầm chừng ,và tăng tốc,xem xe có báo lỗi gì không,để có hướng xử lý

trannhatanh

Tài xế O-H
Thông xúc kim phun đi xem thế nào đã bác

anhchanghocviec

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi em có con mitsubisih pazero 2005 cứ chạy nóng máy là cà giật ko tăng tốc đc quá 60km/h là bị bệnh gì vậy. ( thường thì chạy được khoảng 70km là bị, đèn check ko báo gì cả )
cà giật có thể do lửa
không tăng tốc được do thiếu nhiên liệu hoặc thiếu khí
nên đi từ những cái cơ bản như lọc gió,họng hút
bướm ga
kiểm tra bugi dây cao áp nếu không hết đi sâu hơn

Tien_Dat

Tài xế O-H
ôi e cũng đang bị con pajero v6 205 đây bác.bệnh xe e gần giống vậy chi tội lúc nào nó cũng giật và nổ lụp bụp e thay nhiều thứ rồi mà chưa dc e thay 2 cái cảm biến gió rồi thay cả van không tải cả cảm biến ga vẫn không được Ạ
lúc nào cũng bị lụp bụp thế đèn check có báo ko bác? con xe này của em lúc mới khởi động đều ngon lành cả. chỉ có nóng mới bị vậy thôi. mà đèn check ko báo gì cả. bác thử kiểm tra hệ thống xăng xem thế nào bác ạ

Tien_Dat

Tài xế O-H
cà giật có thể do lửa
không tăng tốc được do thiếu nhiên liệu hoặc thiếu khí
nên đi từ những cái cơ bản như lọc gió,họng hút
bướm ga
kiểm tra bugi dây cao áp nếu không hết đi sâu hơn
bác nói đúng em cũng làm như thế rồi, em mới thay bộ dây cao áp cho chạy thử rồi

cuongkju

Tài xế O-H
lúc nào cũng bị lụp bụp thế đèn check có báo ko bác? con xe này của em lúc mới khởi động đều ngon lành cả. chỉ có nóng mới bị vậy thôi. mà đèn check ko báo gì cả. bác thử kiểm tra hệ thống xăng xem thế nào bác ạ
e thay bơm xăng rồi bác ạ.đèn check có thi thoảng báo nhưng chớm ga cái là mất xong e chỉnh con cảm biến ga lên tý thì jo hết chech rồi.hum nọ e thay mấy thứ tưởng ngon rồi đi dc 100km thì lại dính.thế con bác sao rồi ạ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên