Sôi nước khi mới nổ máy

T
Bình luận: 32Lượt xem: 2,465

Tpcotab

Tài xế O-H
Các cụ giúp giùm e cái này. Xe này là xe đào nhưng khi nổ máy tầm 10p thì sôi nước lắm các cụ ạh nhưng trong khi đó máy vừa thay ron xong và két nước e đã độ cái khác với lượng nước gần gấp đôi mà vẩn còn nóng. Van hằng nhiệt e củng đã tháo bỏ quạt vẩn hoạt động tốt. Em củng đã xả e lun rồi. Vậy nguyên nhân do đâu vẩn còn sôi nước ạh mấy cụ giúp giùm e với

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Bơm nước mạnh thì lượng nước ra vào lớn thì nó mới mang nhiệt từ trong động cơ ra ngoài liên tục tuần hoàn như thế nước mới không sôi. Thường cái đơn giản các Cụ không làm làm mà thường thay két thay valve. Kiểm tra dây đai bơm nước + Bơm nước trước.

ga_auto37

Tài xế O-H
Các cụ giúp giùm e cái này. Xe này là xe đào nhưng khi nổ máy tầm 10p thì sôi nước lắm các cụ ạh nhưng trong khi đó máy vừa thay ron xong và két nước e đã độ cái khác với lượng nước gần gấp đôi mà vẩn còn nóng. Van hằng nhiệt e củng đã tháo bỏ quạt vẩn hoạt động tốt. Em củng đã xả e lun rồi. Vậy nguyên nhân do đâu vẩn còn sôi nước ạh mấy cụ giúp giùm e với
Thế cụ xả e thế nào??chắc chắn hết e chưa??xe có hao nước không cụ?mà máy đào máy cơ hay máy điện??

rongtim032

Tài xế O-H
Bơm nước mạnh thì lượng nước ra vào lớn thì nó mới mang nhiệt từ trong động cơ ra ngoài liên tục tuần hoàn như thế nước mới không sôi. Thường cái đơn giản các Cụ không làm làm mà thường thay két thay valve. Kiểm tra dây đai bơm nước + Bơm nước trước.
Bác cho e hỏi mình kiểm tra làm sao để biết bơm nước mạnh hay yếu vậy bác

ledoan

Tài xế O-H
Bác đã kiểm tra kỹ các xy lanh chưa .nứt xy lanh cũng sôi nước bác ak

NGOTHANHNHAN

Tài xế O-H
Theo như Bác nói thì trường hợp này mình cũng đã bị tương tự rồi. nhưng động cơ xe mình là động cơ xăng.
Tình trạng như sau: "xe chạy khoảng 1 hoặc 2 tiếng đồng hồ thì đồng hồ báo nhiệt tăng cao max, và máy lạnh tự ngắt, bị sôi nước làm mát.... và cứ như thế...."
Sau khi đưa vào Garage chẩn đoán thì kỹ thuật báo là bị thổi ron nắp qui lát. Sau đó tiến hành sửa chữa và thay ron xong vẫn bị... sôi nước và nóng máy.
Và đi đến kết luận cuối cùng thì "kỹ thuật đã không kỹ trong khâu bào mài mặt qui lát (mặt qui lát vẫn vênh), cho nên khi thay ron qui lát vào thì nước vẫn sôi và thổi ron là chuyện bình thường Bác ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên