E300 mất điều hòa.

N
Bình luận: 24Lượt xem: 3,406

nguyen nghi

Tài xế O-H
Mong các cụ giúp đỡ,mer w212059 đời 2009 xe vào xưởng tình trạng là mất điện điều khiển lốc ( van điều khiển). Kiểm tra thì thấy bị chuột cắn dây cảm biến nhiệt độ ngoài trời (B14), đã xử lí và cảm biến đã báo nhiệt độ đúng trên táp lô nhưng vẫn không có điện điều khiển xuống van lốc(A9). Đã dùng xentry test các hộp đều ok hết, hộp SAM trước, hộp động cơ, hộp điều hòa AAC tất cả đều không một lỗi lầm gì. Xem data thì các cảm biến nhiệt độ trong và ngoài xe đều ok, cảm biến áp suất ga cũng ok. Dùng chức năng test của xentry thì các cảm biến đều không vấn đề gì, kích hoạt cho điện điều khiển lốc thì mát ngay nhưng vẫn không có điện ra van lốc. Mong các cụ chém giúp em cho xe sớm ra xe với ạ

oto16ahn

Tài xế O-H
Xe
Em hỏi trên đây là mong được các bác cho mở mang đầu óc mà, bác biết thuốc trị cho em nó mong bác chia sẻ kinh nghiệm luôn được không ạ
Xe chú làm mà .thuốc trị thì chú đã dùng thuốc của chú trị rồi còn đâu :D
Chú hỏi khách hàng xem có đúng xe bt rồi không rồi anh giải thích theo phân đoán của anh . chứ nhỡ a nói ra mà sai thì cũng k đc mà :D
Theo phán đoán của anh xe nó bình thường rồi . chú k hiểu vde lên chưa lấy đc tiền công xử lý con cảm biến nhiệt độ ngoài trời đunhs k?

oto16ahn

Tài xế O-H
Mịa khỉ làm xong rồi chia. Sẻ cho anh em sợ mất đồng tiền bát gạo ah
con mec đó có xít gì mà phải dấu
Gặp em là tắt điện ngay. Sao phải giữ nghề
Anh em biết nhau mà anh nói hơi nặng lời đấy . em biết j đâu mà giấu nghề chỉ là cần thông tin chinh xác em mới nói đc vid em đâu chắc . anh hơi xúc phạm thằng em rồi đấy.
Còn về lỗi này em chỉ dư đoán thế này : dòng Mer khi lỗi cảm biến nhiệt độ ngoài trời,thay thế hoặc nối dây điện xong xóa hết lỗi mình chạy 1 lát nó mới nhận cảm biến nhiệt độ ngoai trời nó mới xuất nguồn đóng lốc.lúc đó mới có điều hòa ( chuẩn ) còn k biết xe này ntnao ( em dự vde ở đây thôi )

nguyen nghi

Tài xế O-H
Anh em biết nhau mà anh nói hơi nặng lời đấy . em biết j đâu mà giấu nghề chỉ là cần thông tin chinh xác em mới nói đc vid em đâu chắc . anh hơi xúc phạm thằng em rồi đấy.
Còn về lỗi này em chỉ dư đoán thế này : dòng Mer khi lỗi cảm biến nhiệt độ ngoài trời,thay thế hoặc nối dây điện xong xóa hết lỗi mình chạy 1 lát nó mới nhận cảm biến nhiệt độ ngoai trời nó mới xuất nguồn đóng lốc.lúc đó mới có điều hòa ( chuẩn ) còn k biết xe này ntnao ( em dự vde ở đây thôi )
Em xem data có phần của nhiệt độ ngòi trời nhưng khác vs nhiệt độ ngòi trời ở cản trước nhé (nó luôn báo âm độ, nghi là sai rồi) với có phần chú thích là nhiệt độ ngoài trời sẽ đc hộp sử dụng chỉ khi tốc độ xe trên 30km/h thì phải. Em đã chạy thử mấy vòng rồi tầm cả chục km nhưng vẫn tkhông có gì thay đổi.

oto16ahn

Tài xế O-H
Em xem data có phần của nhiệt độ ngòi trời nhưng khác vs nhiệt độ ngòi trời ở cản trước nhé (nó luôn báo âm độ, nghi là sai rồi) với có phần chú thích là nhiệt độ ngoài trời sẽ đc hộp sử dụng chỉ khi tốc độ xe trên 30km/h thì phải. Em đã chạy thử mấy vòng rồi tầm cả chục km nhưng vẫn tkhông có gì thay đổi.
anh làm hãng lên biết vậy và nói vậy em ah,cứ chạy đi nếu thật sự k có lỗi ở AC

dangthanhvu10cdot01

Tài xế O-H
Chuẩn...... toàn bộ dữ liệu chủ thớt đưa lên chỉ có vậy thôi cụ ạ! Mẹc sau khi làm việc với con cảm biến thì chạy 1 lát nó mới nhận lại (có thể hơi lâu).

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên