Xe Cúp đê đê không cắt côn

T
Bình luận: 13Lượt xem: 1,489

thanhphong1975

Tài xế O-H
các bạn giúp mình với. hôm nay có ông khách chay chiếc xe cúp đê đê nhờ mình làm ambida không cắt.mình dựng chân đứng đè cần số xuốn và lấy tay quay bánh thì quay trơn lu nhưng ra chay thì âm côn không có cắt chúc nào hết. mình hỏi khách xe đả làm gì ,khách nói mới làm côn về đi là bị vậy khach củng đem đến chổ tiệm củ kiểm tra 2 ngày nhưng không làm được. và cả ngày hôm nay mình củng không làm được. đả kiểm tra nhiều bộ phận rồi. mông các bạn giúp đở

trexanh135

Tài xế O-H
vấn đề là chỉ bị lúc chạy xe kìa. nếu ko nhầm tì xe này là côn bán tự động phải ko nhỉ? ko có côn văng và chuông. vậy bạn có thể kiểm tra lại mấy viên bi văng. nói cung là người ta mới làm côn thì bạn chỉ cần lắp giáp chính xác lại bộ côn chú ý cơ cấu đĩa ba bi cách sắp xếp các lá côn lá thép

thanhphong1975

Tài xế O-H
vấn đề là chỉ bị lúc chạy xe kìa. nếu ko nhầm tì xe này là côn bán tự động phải ko nhỉ? ko có côn văng và chuông. vậy bạn có thể kiểm tra lại mấy viên bi văng. nói cung là người ta mới làm côn thì bạn chỉ cần lắp giáp chính xác lại bộ côn chú ý cơ cấu đĩa ba bi cách sắp xếp các lá côn lá thép
bạn có ngờ không mình đả tháo ra ráp vô gần 10 lần rồi. mình làm thợ mà nên nhửng cái đơn giản đó minh kiểm tra hết rồi

trexanh135

Tài xế O-H
khoai nhỉ? sự khác nhau giữa lúc xe đứng yên và lúc nổ máy chạy chỉ ở chỗ bi văng (hoặc quả tạ tùy xe) nó ép các lá côn lại với nhau thôi còn gì ko nhỉ

thanhphong1975

Tài xế O-H
khoai nhỉ? sự khác nhau giữa lúc xe đứng yên và lúc nổ máy chạy chỉ ở chỗ bi văng (hoặc quả tạ tùy xe) nó ép các lá côn lại với nhau thôi còn gì ko nhỉ
chào các cụ. hởi ơi .mình làm xong rồi các cụ xin cảm ơn các cụ. đả chia sẻ .tiện đây mình xin đổ xăng các cụ nhưng mình không biết cách có cụ nào chỉ với

thanhphong1975

Tài xế O-H
rốt cuộc nó bị ở đâu bác
rốt cuộc nó bị ở đâu bác
mình mua bộ côn mới của đê đê hết 350k ráp vô chạy ngon lành. nhưng mình muốn tiềm ra bệnh nên tháo ra lại để kiểm tra. mình biết là tiệm sửa trước lấy bộ côn đê để rin của ổng và tráo bộ côn cúp 79 vô. nhưng bệnh không nằm ở đó. vì mình biết côn đê đê đế quả lắt còn 79 xài bi nhưng vẩn thay cho nhau được. mình tháo rời hai bộ côn để riên hai khay và đối chiếu qua lại thì thấy nguyên lý vẩn giống nhau không khác chổ nào. nhưng khác một xiếu mình không ngờ tới đó là 4 long đền chổ bắt 4 óc vít ép 4 lo so đế côn nó to hơn một chúc. mình ráp lại bộ côn 79 củ lại cho họ và không quên mài bớt 4 long đền cho bằng 4 long đền kia và ráp chạy cắt côn ok. nhưng có một điều không biết nói với khách như thế nào vì sợ đụng chạm. mà không nói sợ tiệm sau mình nửa lại đổ cho mình tráo nên mình chưa muốn dao xe

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên