Điện lạnh xe Howo a7

S
Bình luận: 25Lượt xem: 4,071

saubon

Tài xế O-H
các cụ cho e hỏi. xe e bật chế độ auto thì lóc không ngắt dc. em cho nhiệt độ 28 độ . mà xe nổ cả 30 phút nhiệt độ trên màng hình không đạt tới . em lấy cái nhiệt độ cơ đo tại cửa gió là 16 độ. xe mát lạnh. mà lóc vẫn không ngắt . không có đóng tuyết trên đường hồi. các cụ chỉ giáo e nguyên nhân là do đâu.e tks các cụ

dinhbakhang1

Tài xế O-H
các cụ cho e hỏi. xe e bật chế độ auto thì lóc không ngắt dc. em cho nhiệt độ 28 độ . mà xe nổ cả 30 phút nhiệt độ trên màng hình không đạt tới . em lấy cái nhiệt độ cơ đo tại cửa gió là 16 độ. xe mát lạnh. mà lóc vẫn không ngắt . không có đóng tuyết trên đường hồi. các cụ chỉ giáo e nguyên nhân là do đâu.e tks các cụ
Hư cảm biến độ lạnh rồi cụ ạ. Cu tắt máy đi kẻo cháy block đấy. Cụ tháo hộp ra xem dây có bị đứt không. Thằng howo này hay bị chuột cắn

tuong88

Tài xế O-H
Cảm biến nhiệt cụ̣ ạ̣k.co thể là hỏng .độ lạnh chưa đạt .hoặc cảm biến bi bui bám vào.howo cảm biến nằm ngay van tiết lưu.dòng này hay bi hỏng .ngăt trể .hay đông đá lắm

NgheAn.

Tài xế O-H
Mấy cụ chém tới tấp quá. Có cụ còn chém cả van hằng nhiệt. Có chế độ auto là có hẳn cảm biến nhiệt trong và ngoài xe rồi các cụ à. Còn cảm biến trong dàn lạnh ấy thì k có auto vẫn phải có

saubon

Tài xế O-H
Mấy cụ chém tới tấp quá. Có cụ còn chém cả van hằng nhiệt. Có chế độ auto là có hẳn cảm biến nhiệt trong và ngoài xe rồi các cụ à. Còn cảm biến trong dàn lạnh ấy thì k có auto vẫn phải có
vậy cụ biết cái cảm biến bên trong ca bin nằm vị trí nào ko cụ

saubon

Tài xế O-H
Cảm biến nhiệt cụ̣ ạ̣k.co thể là hỏng .độ lạnh chưa đạt .hoặc cảm biến bi bui bám vào.howo cảm biến nằm ngay van tiết lưu.dòng này hay bi hỏng .ngăt trể .hay đông đá lắm
tks cụ. xe chậy công trình nên em tham khảo ý kiến các cụ trước. chờ xe về em sẽ làm theo y kiến của các cụ .

trung_thanh549

Tài xế O-H
Có thể nó trộn gió giàn sưởi kết hợp gió giàn lạnh để điều chỉnh nhiệt độ mà không cần ngắt lốc. Bác kiểm tra mô tơ điều chỉnh cửa gió giữa 2 giàn có hoạt đông không, có gì sai sót mong các bác chém nhẹ tay hj

vuquocdat

Tài xế O-H
bác mơ dàn lạnh ra vệ sinh xem sao ! va kiểm tra cảm biến nhiệt đọ dàn lạnh nữa ! nhà cháu dư là dàn lanh bẩn rồi

quannhung1207

Tài xế O-H
Nếu 16độ cửa gió là chưa đạt bác ak.
Bác khóa đường sưởi ấm lại.khóa nó ở trước đầu xe.
Nếu lốc chạy thì không pải bị đứt dây đầu.bac vệ sinh dàn lạnh đi.
Rồi nếu vẫn không ngắt thì chế con ngắt cơ vào

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
cảm biến nhiệt độ trong xe hay nằm trên ốp nhựa ,ở vi trí gần đầu gối đạp chân ga .thời tiết này ánh nắng làm cho ca bi hấp thụ nhiều nhiệt cụ nên lắp ngắt lạnh cơ,chứ xe tàu lốc yếu có như xe con đâu

saubon

Tài xế O-H
Nếu 16độ cửa gió là chưa đạt bác ak.
Bác khóa đường sưởi ấm lại.khóa nó ở trước đầu xe.
Nếu lốc chạy thì không pải bị đứt dây đầu.bac vệ sinh dàn lạnh đi.
Rồi nếu vẫn không ngắt thì chế con ngắt cơ vào
tài xế muốn có chế độ auto cụ ak. mà chế ngắt cơ vào thì chế độ auto còn không cụ.

NgheAn.

Tài xế O-H
Không hiểu cụ nói cái auto của cụ là như nào. Auto có thể đặt nhiệt độ hay là bật A/c của cụ là auto rồi

Anhhungck1

Tài xế O-H
Chết cảm biến nhiệt lạnh rồi.cụ ko cần phải tháo cabin làm gì .cụ lật mặt nạ len chế 1 con cảm biến lạnh bằng cơ nữa cho tui.để luôn ngoài đi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên