Xin tư vấn thay dầu máy

C
Bình luận: 13Lượt xem: 1,422

Bao0792

Tài xế O-H
tuỳ vào loại nhớt. nay có hãng nhớt chạy 150000 mà tính chất còn đảm bảo. còn châm nhớt ko nhất thiết tới vạch max mà nằm gữa hai vạch là dc rồi

Nguyendong1988

Tài xế O-H
tuỳ vào loại nhớt. nay có hãng nhớt chạy 150000 mà tính chất còn đảm bảo. còn châm nhớt ko nhất thiết tới vạch max mà nằm gữa hai vạch là dc rồi
Nó là vinaxuki cụ ạh.sao dám chơi sang vậy cụ.đúng là ko nhất là phải đổ max.nhưng nó lại tuỳ vào xe chạy dc bao nhiêu rồi cơ.như e cứ phải max

Black_Mack

Tài xế O-H
Thì em mới mua xe có biết gì đâu,mà cụ cho em hỏi là tại sao nsx nó ghi 5lit là đầy mà em đổ 7lit mới max nhỉ,để đến sáng hm sau nó lại quá bố vạch max
Quá nhiều không bác..ctheo em thì lúc đổ nhớt quá voội thăm ty...thường đổ nhớt em chờ 30s cho nhớt xuống hết thì mới thăm bổ sung...

muonchuyennghe

Tài xế O-H
Em mới mua con vinaxuki 1,2ton đời 2007 hỏi thằng chủ thì nó bảo cứ 1~1,5 vạn thay dầu máy 1 lần,ra gara các ông lại bảo 5000km là thay,thế phải nghe ông nào các bác nhỉ,mà lọc nhớt thì bao lâu thay 1 lần nhỉ
Bác cứ mua 1thùng 18lit về mà tự thay lấy ,thay một lần là bác biết cái định mức nó =bao nhiêu ngay, 5k km hoặc 6 tháng (tùy thằng nào đến trước) thay một lần,10k km thì thay cả lọc. Mua dầu 15w-40 mà thay, đừng thay dầu đặc :nặng máy, ko bốc, tốn nhiên liệu, nhanh đóng bùn dầu

speed242

Tài xế O-H
tốt nhất 5000km thôi bác ơi,02 lần nhớt 1 lần lọc, cứ castrol 15w40 mà đóng, đổ xong nổ máy rồi để 3 phút kiểm tra thước ở giữa 2 vạch là ok, thay lọc thì thêm 0,5 lít

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên