Máy cày bị đặc nhớt

Black_Mack
Bình luận: 45Lượt xem: 13,222

Black_Mack

Tài xế O-H
đặc nhớt như thế nào. Thay nhớt gì chạy bao lâu,có hao nhiều lắm không. Máy chạy có khỏe không. Phải kt chi tiết thông báo để anh em còn chém
Nhớt em dùng castrol 20w50...kiểm tra thì không thấy hao nhớt(em đánh dấu lên ti thăm luôn)...không thấy đổ hơi...nhớt cứ khoảng 3 tháng là ko thể xả ra được luôn bác ạ...phải mở cacte để vệ sinh..hem nghe nói đây là bệnh chung của dòng máy này...có người kêu em xoaý lổ nhớt to ra mà em chưa dám thử(sợ không đủ nhớt nuôi dên lột thì lại khổ)...có ai trị được thì giúp em với ạ...hơ dài...các bác thông cảm...

Black_Mack

Tài xế O-H
để phù hợp đổ 15w40. Còn chạy chỉ chạy hơn trăm tiếng đến 200 là cùng lắm rồi chứ 3 tháng mà mấy trăm tiếng thì có mua máy mới cúng bi thôi
Em nghĩ không tới 100 tiếng đâu bác ạ...1 tuần chạykhooảng 4lâần...mỗi lần khoảng 3 tiếng là cùng à...mà không suy ra bệnh luôn hả bác...

Tien_Dat

Tài xế O-H
Em thấy thường đặc nhớt là do máy ăn dầu lọt hơi nhiều bác ạ ko những đặc nhớt mà máy còn rất bẩn, em cũng ko chuyên về loại máy này cho lắm nhưng em thấy động cơ đốt trong thường là như vậy, bác thay séc măng nhưng hơi bị côn méo nhiều thì thay xéc măng chỉ được một thời gian là nó lại ăn dầu ngay bác ạ. em cũng làm 1 con máy morning chỉ thay xéc măng với phớt git, được một thời gian ko tốn dầu sau đó ít tháng nó lại nghiện dầu như cũ luôn

Black_Mack

Tài xế O-H
Em thấy thường đặc nhớt là do máy ăn dầu lọt hơi nhiều bác ạ ko những đặc nhớt mà máy còn rất bẩn, em cũng ko chuyên về loại máy này cho lắm nhưng em thấy động cơ đốt trong thường là như vậy, bác thay séc măng nhưng hơi bị côn méo nhiều thì thay xéc măng chỉ được một thời gian là nó lại ăn dầu ngay bác ạ. em cũng làm 1 con máy morning chỉ thay xéc măng với phớt git, được một thời gian ko tốn dầu sau đó ít tháng nó lại nghiện dầu như cũ luôn
Ồ...vậy để chạy thời gian cho đổ hơi nhiều rồi bung máy làm từ a->z luôn xem sao...có điều kiện em làm rồi báo kết quả cho các bác sau vậy...thanks các bác nhiệt tình góp ý vs e ạ...

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cụ thể là có con máy cày shibaura sd2200 bị đặc nhớt...em đã thay bạc, git xuppap mới nhưng vẫn bị...vậy có ai biết cách trị bệnh này với cho em biết nguyên nhân được không ạ...em cảm ơn trước ạ...
Chắc chắn chỉ có lọt hơi thôi bác ạ. Bác xem cái ống hơi thừa có ra hơi nhiều không? Máy bác có dùng tăng áp không? Nên lưu ý cả hệ thống làm mát.
Chuyện bác thay xecmang cũng khó nói lắm, khe hở xecmang bao nhiêu vậy?

thangdan

Tài xế O-H
tôi ngi nó bị hở bạc quá bác.phớt có bị rò rỉ không bác.xe có độ chế thước thăm nhướt.hay đế cát te có độ lại không.tôi sợ bác đổ chư đủ lượng nhớt của nó củng có thể bị

Black_Mack

Tài xế O-H
tôi ngi nó bị hở bạc quá bác.phớt có bị rò rỉ không bác.xe có độ chế thước thăm nhướt.hay đế cát te có độ lại không.tôi sợ bác đổ chư đủ lượng nhớt của nó củng có thể bị
Trên nắp nhớt ghi 4,5 lít và em đổ đúng 4.5 bác à...mà hở bạc thì máy phải hao nhớt chứ bác...máy em thăm không thấy hụt nhớt bác à...

Black_Mack

Tài xế O-H
Chắc chắn chỉ có lọt hơi thôi bác ạ. Bác xem cái ống hơi thừa có ra hơi nhiều không? Máy bác có dùng tăng áp không? Nên lưu ý cả hệ thống làm mát.
Chuyện bác thay xecmang cũng khó nói lắm, khe hở xecmang bao nhiêu vậy?
Vâng...cảm ơn bác nhiều...để hôm nào em rảnh em bung ra kiểm tra rồi báo cho bác...à 2 máy mà dùng tăng áp gì bác...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên