Bơm nước xe @

V
Bình luận: 16Lượt xem: 1,588

Vinhhondavt

Tài xế O-H
Cho em hỏi các bác về đường bơm nước xe @ đời cuối. Xe hiện trạng tháo đường nước làm mát khô queo. Nhưng bình nước phụ vẩn còn đầy. 3 tuần trước vào em kt vẩn thế. Đã châm nước kt bơm, vẩn bơm bình thường, nhưng đi đến nay bị báo nóng liên tục khi đi xa. Có phải van nhiệt bị hư ko các bác" nếu mình ko thay , bỏ van nhiệt ra ngoài lun, cho quạt chạy trực tip lun. Được ko các bác. Hiện tại xe đang câu quạt trực típ .mong các bác giúp nhanh , mai em giao cho khách

Vinhhondavt

Tài xế O-H
Ko bạc nào jup em ah! Ai có kinh nghiệm chia sẻ em vs.! Ah lúc nãy em mở ra thì xe ko còn van nhiệt nửa, sao nước ở bình nước phụ ko xuốg két nc nhỉ

thanhphong1975

Tài xế O-H
Ko bạc nào jup em ah! Ai có kinh nghiệm chia sẻ em vs.! Ah lúc nãy em mở ra thì xe ko còn van nhiệt nửa, sao nước ở bình nước phụ ko xuốg két nc nhỉ
hiện trạng không có nước trong két thì mình sử lí phần đó, chứ van nhiệt chỉ để báo mình biết tình trạng thôi. cụ xem lại nguyên ly đường nước mát nó có hai đường. khi máy nguội nó lấy đường nước ấm dự trử đẻ ấm động cơ. và khi nó nóng máy rồi thì van nước bênh nóng đóng lại và nó lấy đường lạnh bênh két. như thế cụ xem nước không xuốn đường óng khi máy nguội hay nóng

Vinhhondavt

Tài xế O-H
Nguên lý làm việc là lúc máy nguội thì nước từ máy bơm đến đầu nòng,"khi máy nóng llên trên 80c thì van nhiệt mở ra đi vào két nước, rồi về lại đầu, nòng rồi về máy bơm. Đúg ko bác , nhưng sao con này em thắy hoag mang quá. Van nhiet ko có nước lưu thôg tự do, trog máy ko còn nước, chỉ còn bình nước phụ. Để mai làm kt toàn bộ đã. Cãm ơn bác đã gợi ý

thanhphong1975

Tài xế O-H
Nguên lý làm việc là lúc máy nguội thì nước từ máy bơm đến đầu nòng,"khi máy nóng llên trên 80c thì van nhiệt mở ra đi vào két nước, rồi về lại đầu, nòng rồi về máy bơm. Đúg ko bác , nhưng sao con này em thắy hoag mang quá. Van nhiet ko có nước lưu thôg tự do, trog máy ko còn nước, chỉ còn bình nước phụ. Để mai làm kt toàn bộ đã. Cãm ơn bác đã gợi ý
sử lý được chưa cụ vinh

Vinhhondavt

Tài xế O-H
vậy có bể phốt chận nước không cụ
Ko bac! Vì bơm vẩn tốt, nếu bể phốt đó em nghỉ nhớt sẻ tràn vào cụm bơm nước và két nước ah. Hôm nay em cũg chưa ráp đc. Các bác có bít phốt giử nhỡt đó chứ, nếu cần mai em chụp lên cho xem. Vì em làm máy lại của mấy bác thợ quên để ý phốt này, làm kêu dên, bơm nhớt yếu. Dòg xe yamaha sirius& Exciter

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên