Santafe - bị chảy dầu phớt đuôi trục cơ

phungthuong
Bình luận: 21Lượt xem: 5,704

phungthuong

Tài xế O-H
Chào CCCM!
Bên em đang có 1 con xe Huyndai Santafe đời 2010 bị chảy dầu phớt đuôi trục cơ ( phớt xịn chính hãng mã 214402F050) mà thay phớt mới vào 2 lần vẫn không đươc. Thợ đã kiểm tra và vệ sinh trước khi lắp ráp rất kỹ, nhưng cứ lắp lên khởi động máy vẫn cứ bị chảy. CCCM đã có ai gặp trường hợp ở dòng xe này chỉ giáo giúp em với ạ.

phungthuong

Tài xế O-H
SANTA FE 10 > 2011/10/06 > LEFT HAND DRIVE > WEATHER - THE TROPICAL ZONE > WAGON - 5DR 7P > 2000 CC - R > DOHC - TCI > DIESEL - DIESEL > AUTO - 6 SPEED 2WD (L > 1 > W7 > 2E > C > 5 > F)

phungthuong

Tài xế O-H
Cụ cắt bớt cái lò xo ôm lợi phớt. Và xem chiều gạt dầu của lợi có đúng không
Phớt này là phớt chà, không có lò xo cụ ạ. 214402F060.JPG

ledoan

Tài xế O-H
Chào CCCM!
Bên em đang có 1 con xe Huyndai Santafe đời 2010 bị chảy dầu phớt đuôi trục cơ ( phớt xịn chính hãng mã 214402F050) mà thay phớt mới vào 2 lần vẫn không đươc. Thợ đã kiểm tra và vệ sinh trước khi lắp ráp rất kỹ, nhưng cứ lắp lên khởi động máy vẫn cứ bị chảy. CCCM đã có ai gặp trường hợp ở dòng xe này chỉ giáo giúp em với ạ.
Độ trà mặt phớt đã đủ chưa bác .mớm quá không tỳ được cũng chẩy dầu

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào CCCM!
Bác xem lại trục có hỏng hóc gì không?

ledoan

Tài xế O-H
Chào CCCM!
Mini coppơ phớt cũng gần giống này bác ak .lúc lắp có thể đẩy vào hoặc ra một chút thoát khỏi ngấn cổ trục là được bác ak

ga_auto37

Tài xế O-H
Có 6 nguyên nhân
1.là mặt chà cốt trục cơ của cụ mòn rãnh xiên
2.mặt chà cốt trục cơ cụ bị lỏng rơ nên hoạt động bị đảo làm phớt tiếp xúc không hết.kiểm tra lấy tay lắc xem rơ không..
3.mặt chà cốt trục cơ cụ bị nghiêng có thể kiểm tra mắt thường..cận thận thì gác trục cơ gá đồng hồ so kiểm tra độ nghiêng.
4.khe hở dịch dọc trục cơ quá lớn khi hoạt động sẽ bị đá dọc làm hở phớt chảy dầu
5.trục cơ cụ bị cong đầu lắp cốt mặt chà
6.phớt cụ mua sai chủng loại
=≠====} cuối cùng mời cụ chơi " hãy chọn giá đúng"...-_-

ga_auto37

Tài xế O-H
bác coi hơi có bị kém ko nếu kém thay phớt ko được đâu
Trường hợp này cũng khó bác à.vì máy yếu lọt hơi xuống cacte thì nó ưu tiên luồn ống hơi thừa rồi..chỉ trường hợp phớt cốt kém quá nó mới dễ trào nhớt thôi.chứ mới phớt ngon.cốt ngon..máy yếu kệ vẫn kín nhớt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên