Nhận biết thiếu dầu và thừa dầu trong hệ thống lạnh.

hanhthuy1990
Bình luận: 23Lượt xem: 19,264

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Các bác đi trước nhiều kinh nghiệm cho em hỏi với hệ thống bị thiếu dầu và thừa dầu ta nhận biết thế nào ạ? thiếu nhưng lốc không kêu thì ta có thể dựa vào áp suất để chẩn đoán không ạ?

tiendu_lg

Tài xế O-H
Thừa dầu thì áp sẽ cao cả hai bên, mà khí thổi ra thì ko lạnh, cách tốt nhất để xác định thừa hay thiếu là xả ra một chút rồi quan sát lượng dầu ra theo ga. Cái này phải làm nhiều mới xác định đc. Đa số các thợ làm đều thiếu dầu vì thế tuổi thọ của lốc kém đi.

antrungan

Tài xế O-H
thiếu dầu khó xác định lắm bác ạ ,e gặp nhiều em cả hệ thống phải tầm 180ml nhưng thiếu ga bổ nhiều lần ko bổ sung dầu , đến lúc bung ra cả hệ thống còn đc 60-70ml . lốc vẫn chẳng kêu gì ^^ , nói chung là có nhiều em thiếu lốc sẽ kêu còn thừa thì dễ nhận biết mà

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Thừa dầu có lẽ nhận biết sẽ dễ hơn rồi, vì nó hay đi kèm với áp suất cao cả 2 bên, lạnh kém... CÒn thiếu dầu khác hơn chút, lốc lạnh thường sẽ rất nóng bởi ma sát tại thân lốc lúc này lớn hơn bình thường do không đủ dầu bôi trơn nên khi sờ thân lốc sẽ cảm thấy nóng rát

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Thừa dầu có lẽ nhận biết sẽ dễ hơn rồi, vì nó hay đi kèm với áp suất cao cả 2 bên, lạnh kém... CÒn thiếu dầu khác hơn chút, lốc lạnh thường sẽ rất nóng bởi ma sát tại thân lốc lúc này lớn hơn bình thường do không đủ dầu bôi trơn nên khi sờ thân lốc sẽ cảm thấy nóng rát
cảm ơn các bác chia sẽ thật tận tình ạ. nhưng bác cho em hỏi vì sao thừa dầu áp lại cao cả hai bên và lại không lạnh nhỉ?

thanh195

Tài xế O-H
cảm ơn các bác chia sẽ thật tận tình ạ. nhưng bác cho em hỏi vì sao thừa dầu áp lại cao cả hai bên và lại không lạnh nhỉ?
dầu điều hòa ma nhiều quá sẽ dẫn đến hiện tượng nóng và áp sẽ cao.bac cu tưởng tượng như ga điều hòa vay.nhiều quá nó cung se k mat e còn non mong các cụ chém dùm agg

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Lốc nén gas thì ít mà dầu thì nhiều thì áp sao không cao, dầu tráng đầy thành dàn nóng thì tản nhiệt sao được,... mà áp đã cao thì lạnh kém là điều đương nhiên. Mà lạnh kém thôi chứ không phải không lạnh cụ nhé

phivanphuc

Tài xế O-H
Dầu thừa thường tạo ra áp xuất cao cả hai bên do block ném dầu , dầu nhiều gây bám nhieu trong giàn nóng dẫn đến tản nhiệt kém , nhiệt độ cao gây ra áp cao , dầu nhiều trong giàn lạnh cũng vậy đều dẫn đến áp cao và ko lạnh .

long_lanhlung

Tài xế O-H
Thế bác cho e hỏi trường hợp thiếu dầu kêu lốc thì mình bổ xung theo hình thức xả ga hút lại chân không xong hút dầu và nạp ga hay bác làm theo cách nào

bathinh

Tài xế O-H
Có bệnh nào mà áp cả 2 bên đều cao mà k thừa dầu k mấy cụ
có chứ cụ.nhiều ga cộng thêm quạt dàn nóng chạy lờ đờ hay tản nhiệt kém.nếu chỉ tản nhiệt kém mà đủ ga thì đứng 1 chỗ có mát nhưng k sâu.đi lâu thì k mát nữa.lốc cứ đóng mãi.sờ lốc thấy nóng hơn bình thường

hieucaosu

Tài xế O-H
Nếu thừa dầu nhìn mắt phin sẽ sôi và không thấy trong! Kể cả cho its ga hay nhiều ga đi nữa!còn làm ,tốt nhất các cụ nên xúc xạch hệ thống sau đó nạp dầu theo chỉ số nhà sản xuất! Có lợi là dầu 1 loại.thứ 2 là an tâm lượng dầu chuẩn,khoa học.việc xong $ dễ ,lạnh chuẩn.

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
bác nổ máy bật lạnh rồi đổ dầu vào đầy ống giữa đồng hồ rời nối với bình ga và mở bình ga cho nó hút dầu vào thôi.
Cách này của bác cũng có rủi ro, vì mỗi lần bổ xung được ít nên phải làm nhiều lần. Khi thao tác rất dễ lọt khí trong đường ống ( kiểu như bị e ), đến lúc nạp sẽ vô tình đẩy cả lượng khí này vào hệ thống.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên